మూడవ ప్రంట్ అంటూ ప్రగల్భాలు పలికి మోడీ ముందు మోకరిల్లిన కేసీఆర్–TNI ప్రత్యేకం

తెలంగాణా ముఖ్యమంత్రి కే.చంద్రశేఖరరావు గురువారం నాడు జరిగిన రాజ్యసభ డిప్యూటీ చైర్మన్ ఎన్నికలో వ్యవహరించిన తీరు దేశవ్యాప్తంగా చర్చనీయాంశం అయింది. మొదట తటస్తంగా ఉంటామని తరువాత ఓటింగ్ సమయంలో గైర్హాజరు అవుతామని ప్రకటించిన కేసీఆర్ చివరకు ఎన్డీఏ వైపు మొగ్గడం అందరిని ఆశ్చర్యపరిచింది. టీఆర్ఎస్ కు చెందిన ఆరుగురు రాజ్య సభ సభ్యులు గురువారం నాడు జరిగిన ఎన్నికలో ఎన్డీఏ అభ్యర్ధికి మద్దతుగా ఓటు వేశారు. కొద్దినెలల క్రితమే కేసీఆర్ ప్రస్తుతం కేంద్రంలో ఉన్న భాజపా ప్రభుత్వానికి, అటు ప్రతిపక్షంలో ఉన్న కాంగ్రెస్ పార్టీకి వ్యతిరేకంగా మూడవ ప్రంట్ తయారు చేస్తున్నట్లు ప్రకటించారు. వచ్చే ఎన్నికల్లో తృతీయ కూటమికి తానే నాయకత్వం వహిస్తానని వచ్చే ఎన్నికల్లో కేంద్రంలో తామే చక్రం తిప్పుతామని కేసీఆర్ బీరాలు పలికారు. అనంతరం కేసీఆర్ పశ్చిమ బెంగాల్ వెళ్లి మమతా బెనర్జితో తృతీయ ప్రంట్ గురించి చర్చించారు. మరికొన్ని రాష్ట్రాలకు కూడా వెళ్లి వచ్చారు. యుపీ మాజీ ముఖ్యమంత్రి సమాజ్ వాది పార్టీ నేత అఖిలేష్ యాదవ్ ను హైదరాబాద్ కు పిలిపించుకుని తృతీయ ప్రంట్ గురించి సుదీర్గంగా మంతనాలు జరిపారు. **ఇటీవల కొద్ది రోజుల నుండి కేసీఆర్ వైఖరిలో మార్పు వచ్చింది. కేంద్రంలో ఉన్న భాజపా ప్రభుత్వంతో సయోధ్య కుదుర్చుకునే దిశగా కేసీఆర్ అడుగులు వేస్తున్నారు. ఇటీవల డిల్లీలో నాలుగు రోజుల పాటు మకాం వేసి భాజపాకు చెందిన సీనియర్ నేతలతో మంతనాలు జరిపారు. ప్రధాని నరేంద్ర మోడీతో గంటకు పైగా భేటీ అయ్యారు. మోడీని ఘనంగా సత్కరించి ఆలింగనం చేసుకున్నారు. మరొకపక్క తెలంగాణా రాష్ట్రంలో తృతీయ ప్రంట్ ఏర్పాటుకు అవకాశాలు కలిసి రావడం లేదు. వచ్చే ఎన్నికల్లో భాజపా పార్టీతో పొత్తు పెట్టుకుంటేనే చంద్రశేఖరరావుకు ప్రయోజనం ఉంటుందని కేసీఆర్ ఆలోచనగా ఉన్నట్లు సమాచారం. తెలంగాణా రాష్ట్రంలో ఉన్న భాజపా నేతలు కూడా కేంద్రంలో ఉన్న తమ నేతల ఆదేశాల మేరకు కేసీఆర్ పై విమర్శల జోరును తగ్గించారు. కేసీఆర్ కు తెలంగాణాలో ఉన్న కాంగ్రెస్ పార్టీ నేతలకు మధ్య పచ్చగడ్డి వేస్తె భగ్గుమంటోంది. తమను మోసం చేసిన కేసీఆర్ ను గద్దె దించాలని కాంగ్రెస్ పార్టీ తీవ్ర స్థాయిలో కసరత్తులు చేస్తోంది. రాహుల్ గాంధీని తెలంగాణాకు కాంగ్రెస్ నాయకులూ తీసుకువస్తున్నారు. తెలంగాణా అంతటా రాహుల్ తో ప్రచారం చేయించాలని కాంగ్రెస్ నాయకులు ప్రణాళికలు రూపొందించారు. కేసీఆర్ భాజపాతో పొత్తు పెట్టుకుంటే మజ్లీస్ (ఎంఐఎం)పార్టీతో తాము పొత్తు పెట్టుకోవచ్చు అనేది కాంగ్రెస్ నాయకులు ఆలోచనలో ఉన్నారు. ఏదీ ఏమైనప్పటికీ కేసీఆర్ మూడో కూటమీ ఏర్పాటుకు మూలన పడేసినట్లే కనిపిస్తోంది. భాజపాతో కలవక తప్పని విధంగా కేసీఆర్ చుట్టూ పరిస్థితులు ఏర్పడుతున్నాయి. తెలంగాణా ప్రజలు దీనిని ఎలా స్వాగతిస్తారో వేచి చూడవలసిందే.
KCR Supports Modi-TNILIVE National Politics

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com