ఈ వస్త్రం సమాచారాన్ని చేరవేస్తుంది

కాంతులు వెదజల్లుతూ సమాచారం ఇచ్చి పుచ్చుకొనే వస్త్రాలు రానున్నాయి. అమెరికాలోని మసాచ్యుయెట్స్‌ ఇన్‌స్టిట్యూట్‌ ఆఫ్‌ టెక్నాలజీ (ఎంఐటీ)కి చెందిన శాస్త్రవేత్తలు ఇందుకు సంబంధించిన పరిశోధనలు జరిపి విజయం సాధించారు. ఆప్టికల్‌ ఫైబర్‌ నుంచి తీసిన దారాల్లోకి సన్నని ఆప్టో ఎలక్ట్రానిక్‌ సెమీ కండక్టర్‌ పరికరాలను చొప్పించారు. అతి సూక్ష్మమైన ఎల్‌ఈడీ బల్బుల్లాంటివాటినీ పెట్టారు. ఇవన్నీ ఒక ఇసుక రేణువు కన్నా చిన్నగా ఉంటాయి. ఒక వెంట్రుకను పలు భాగాలుగా చీల్చితే ఎంత సన్నగా ఉంటాయో అంత సన్నని రాగి తీగలతో వీటిని అనుసంధానించారు. ఈ దారాలన్నీంటినీ కలిపి మెత్తని వస్త్రంగా నేశారు. అవసరమైతే దీన్ని ఉతక వచ్చు కూడా. నిజానికి ఇది వాటర్‌ ప్రూఫ్‌. నీటి తడిని తట్టుకోగలుగుతుంది. ప్రయోగాత్మకంగా ఒక అక్వేరియంలో ఈ వస్త్రాన్ని ఉంచి బయట ఉన్న ఓ లైటు ద్వారా సంగీతం పంపించారు. ఆ వస్త్రం కాంతి రూపంలో ఉన్న ఆ సంగీతాన్ని స్వీకరించి మళ్లీ వినిపించింది. ఈ పరిశోధన వివరాలను నేచర్‌ పత్రిక ప్రచురించింది. వాణిజ్యపరంగా ఉత్పత్తి చేయడానికి అనుకూలంగా ఉండడంతో వచ్చే ఏడాదికే ఇవి మార్కెట్‌లోకి అందుబాటులోకి రావచ్చని ఆ విశ్వవిద్యాలయం ఆచార్యుడు ప్రొఫెసర్‌ యోయెల్‌ ఫింక్‌ తెలిపారు.
fabrics for communications-tnilive scitech

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com