నిజాం టిఫిన్ బాక్స్ చోరీ చేసి అందులోనే భోజనం చేసిన దొంగ

నిజాం మ్యూజియంలో చోరీ కేసును దక్షిణ మండల, టాస్క్‌ఫోర్స్‌ పోలీసులు సంయుక్తంగా ఛేదించారు. మ్యూజియంలో ఈ నెల 3న ఇద్దరు యువకులు చోరీకి పాల్పడిన విషయం తెలిసిందే. దీనిపై టాస్క్‌ఫోర్స్, దక్షిణ మండల పోలీసులు సంయుక్తంగా 20 బృందాలను రంగంలోకి దింపి విచారణ చేపట్టారు. మహ్మద్ గౌస్ పాషా అలియాస్ ఖూనీ గౌస్, మహ్మద్ మోబీన్‌ని అరెస్టు చేసి చోరీకి గురైన వస్తువులను స్వాధీనం చేసుకున్నారు. పోలీసులను తప్పుదోవ పట్టిచేందుకు నిందితులు వివిధ రకాలు ఎత్తులు వేసినప్పటికీ వాటిని చిత్తు చేసి ఈ భారీ కేసును ఛేదించిన బృందాలను హైదరాబాద్ సిటీ పోలిస్ కమిషనర్ అంజన్ కుమార్ అభినందించారు. ఈ మేరకు మంగళవారం ఏర్పాటు చేసిన సమావేశంలో నిందితులతో పాటు వారి నుంచి రికవరీ చేసిన సొత్తును ప్రవేశపెట్టారు. నిందితుల్లో ఒకరైన పాషా గతంలో దాదాపు 25చోరీ కేసుల్లో నిందితుడు కాగా.. మోబీన్ కొంతకాలం గల్ఫ్‌లో పనిచేసి ఓ కేసులో కొంత కాలం జైలు శిక్ష అనుభవించాడు. చిన్ననాటి నుంచి స్నేహితులు, దూరపు బంధువులు అయిన ఈ ఇద్దరు యువకులు పక్కా ప్రణాళికతో 40రోజుల ముందే రెక్కీ నిర్వహించి అత్యంత పకడ్బందీగా చోరీకి పాల్పడినట్టు పోలీసులు తెలిపారు. దొంగలు ఈ టిఫిన్‌ బాక్స్‌ను దొంగలించిన అనంతరం ముంబయికి పారిపోయారు. ఓ ఫైవ్‌స్టార్‌ హోటల్‌లో బస చేశారు. అయితే ఆ సమయంలో నిందితుల్లో ఒకడు ఆ టిఫిన్‌ బాక్స్‌లోనే భోజనం చేసినట్లు పోలీసులు తెలిపారు. ఈ విలువైన వస్తువులను దొంగలు అమ్మడానికి ప్రయత్నించగా దాన్ని కొనే వారు దొరకలేదు. ప్రత్యేక బృందాలతో రంగంలోకి దిగిన పోలీసులు.. దొంగలు ముంబయిలో ఉన్నట్లు గుర్తించి అదుపులోకి తీసుకున్నారు.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com