ఫ్లోరిడా:చిన్నారికి చికిత్స చేయించనందుకు తమిళనాడు దంపతుల ఖైదు

తమ నెలల కుమార్తెకు వైద్య పరీక్షలు చేయించనుందుకు గానూ అమెరికాలో ఓ భారతీయ దంపతులను పోలీసులు అరెస్టు చేశారు. అనారోగ్యానికి గురైన చిన్నారికి వైద్య పరీక్షలు చేయించకుండా నిర్లక్ష్యం చేసినందుకు వారిని అదుపులోకి తీసుకున్నట్లు పోలీసులు తెలిపారు. వివరాల్లోకి వెళితే..తమిళనాడుకు చెందిన ప్రకాశ్‌ సేతు, మాలా పన్నీర్‌సెల్వం దంపతులు ఉద్యోగ రీత్యా ఫ్లోరిడాలో ఉంటున్నారు. వీరికి ఆరు నెలల వయసున్న కవలపిల్లలు ఉన్నారు. ఇటివల వీరి కుమార్తె హిమిష అనారోగ్యానికి గురవడంతో ఆమెను స్థానిక ఆసుపత్రికి తీసుకెళ్లారు. అక్కడ చిన్నారికి కొన్ని టెస్టులు చేయించాలని వైద్యులు సూచించారు. అయితే అందుకు ప్రకాశ్‌ దంపతులు నిరాకరించడంతో వారు ఛైల్డ్‌ ప్రొటెక్టివ్‌ సర్వీసెస్‌కు సమాచారమిచ్చారు. సదరు శిశు సంరక్షణ అధికారులు పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేయడంతో ప్రకాశ్‌, మాలాను పోలీసులు గతవారం అరెస్టు చేశారు. తాజాగా వీరు బెయిల్‌పై విడుదలయ్యారు.చిన్నారికి ట్రీట్‌మెంట్‌ చేయించకుండా వారు తీసుకెళ్లిపోయారని ఆసుపత్రి వర్గాలు చెబుతున్నాయి. దీంతో ప్రస్తుతం చిన్నారుల సంరక్షణ బాధ్యతను ఛైల్డ్‌ ప్రొటెక్టివ్‌ సర్వీసెస్‌ అధికారులు తీసుకున్నారు. అయితే ప్రకాశ్‌, మాలా స్నేహితులు మాత్రం ఈ వార్తలను ఖండిస్తున్నారు. ‘వైద్యులు చెప్పిన మెడికల్‌ టెస్టులు చేయించేందుకు వారి వద్ద సరిపడా డబ్బులేదు. ఇన్స్యూరెన్స్‌లో అన్నీ కవర్‌ అవట్లేదు. అందుకే వారు చేయించలేదు. దీన్ని ఆసుపత్రివారు నిర్లక్ష్యంగా పరిగణించడం దారుణం’ అని వారి సన్నిహితులు చెబుతున్నారు. చిన్నారులను తల్లిదండ్రులకు దూరం చేయడం దురదృష్టకరమని అంటున్నారు. ప్రస్తుతం ఈ కేసులో వారు న్యాయపరమైన విచారణ ఎదుర్కోనున్నారు. తొలుత 2లక్షల డాలర్ల జామీనును 30వేల డాలర్లకు తగ్గించడంతో ఈ దంపతులు ప్రస్తుతం బెయిల్‌పై విడుదల అయ్యారు.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com