భారతదేశంలో సినిమా రాజకీయాలే కాదు. వ్యాపారం కూడా వారసత్వమే!

రిలయన్స్‌ ఇండస్ట్రీస్‌.. ప్రముఖ వ్యాపారవేత్త, దివంగత ధీరూబాయి అంబానీ స్థాపించిన ఈ సంస్థ బాధ్యతలను ఇప్పుడు ఆయన కుమారుడు ముఖేశ్ అంబానీ నిర్వహిస్తున్నారు. రిలయన్స్‌ మాత్రమే కాదు.. టాటా, బిర్లా, డాబర్‌, గోద్రేజ్‌ ఇలా మన దేశంలో వారసులు కొనసాగిస్తున్న కంపెనీలు చాలానే ఉన్నాయి. అందుకే ఇలాంటి కుటుంబ వ్యాపారాల్లో ప్రపంచంలోనే భారత్‌ మూడో స్థానంలో నిలిచింది. మన దేశంలో 111 కంపెనీలను వ్యవస్థాపకుల వారసులు నిర్వహిస్తుండగా వాటి విలువ 839 బిలియన్ డాలర్లుగా ఉంది. ఈ మేరకు ఓ నివేదిక వెల్లడించింది. ‘క్రెడిట్‌ సూసీ ఫ్యామిలీ 1000 ఇన్‌ 2018’ పేరుతో క్రెడిట్‌ సూసీ రీసెర్చ్ ఇనిస్టిట్యూట్‌ ఓ నివేదిక విడుదల చేసింది. దీని ప్రకారం.. 159 కంపెనీలతో కుటుంబ వ్యాపారాల జాబితాలో చైనా ప్రథమ స్థానంలో ఉంది. ఇక రెండో స్థానంలో అమెరికా నిలిచింది. ఆ దేశంలో 121 కంపెనీలను ఆయా వ్యవస్థాపకుల వారసులు కొనసాగిస్తున్నారు. ఇక ఈ జాబితాలో ఎక్కువ కంపెనీలు ఆసియా ప్రాంతానికి చెందినవే. చైనా, భారత్‌, హాంకాంగ్‌ ఇందులో ముందువరుసలో ఉన్నాయి. ఈ జాబితాలో 43 కంపెనీలతో దక్షిణకొరియా నాలుగో స్థానంలో నిలువగా.. 26 కంపెనీలతో ఇండోనేషియా, మలేసియా, ఫిలిప్పీన్స్‌, థాయ్‌లాండ్‌ దేశాలు ఐదో స్థానాన్ని పంచుకున్నాయి. ఇక ఇలాంటి కంపెనీల్లో అత్యధిక లాభం ఆర్జించే టాప్‌ 50లో ఆసియాకు చెందిన 24 సంస్థలున్నాయి. ఇందులో 12 భారత్‌వే కావడం విశేషం. ‘ఈ ఏడాది కుటుంబ వ్యాపారులు దూసుకెళ్తున్నాయి. ప్రాంతమేదైనా, ఏ రంగంలోనైనా, పెద్దదైనా, చిన్నదైనా కుటుంబ వ్యాపారాలు వేగంగా వృద్ధి సాధిస్తున్నాయి’ అని క్రెడిట్‌ సూసీ హెడ్‌ అనలిస్ట్‌ ఎగెనే క్లెర్క్‌ అన్నారు.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com