అమెరికావ్యాప్తంగా ఉల్లాసంగా మనబడి “తెలుగుకై పరుగు”


అమెరికాలోని 9నగరాల్లో సిలికానాంధ్ర మనబడి “తెలుగుకు పరుగు” 5కె రన్/వాక్ మొదటి విడత కార్యక్రమానికి మంచి స్పందన లభించింది. “ఆరోగ్యమే మహాభాగ్యం-ప్రతి అడుగూ అక్షరానికి అంకితం” అనే నినాదంతో ఈ కార్యక్రమాన్ని అద్భుతమైన నాయకత్వంతో ముందుకు తీసుకువెళ్లారు. తెలుగుకు పరుగు సమన్వయకర్త వెంకట్ దిడుగు మాట్లాడుతూ తెలుగువారిలో ఆరోగ్యం పట్ల మరింత ఆవగాహన కల్పించటమే ఈ కార్యక్రమ ముఖ్య ఉద్దేశ్యం అని పేర్కొన్నారు. హైదరాబాద్ సమీపంలోని ఇబ్రహీంపట్నం స్ఫూర్తిజ్యోతి అంధ బాలబాలికల సేవా సంస్థకు ఈ కార్యక్రమం ద్వారా సమకూరిన నిధులను అందిస్తామని ఆయన తెలిపారు. ఈ కార్యక్రమానికి అమెరికాలోని డిట్రాయిట్, చికాగో, మేరీలాండ్, న్యూజెర్సీ, కాన్సస్, లూయివిల్, బేఏరియా-సున్నీవేల్, బేఏరియా- ప్లెసెన్టన్, లాస్ఏంజెల్స్ తదితర నగరాల నుండి పెద్దసంఖ్యలో తెలుగుభాషాభిమానులు, పెద్దలు, పిల్లలు పాల్గొన్నారు. పూర్ణ చిటినేని, సుధాకర్ కుచిభోట్ల, శ్రీధర్ చిగులపల్లి, మల్లిఖార్జునరావు నంబూరి, శ్రీధర్ బండ్లమూడి, శిరీషపొట్లూరి, వంశీ గోపు, గౌడ్ రామాపురం, నాగ ఆకెళ్ళ, సాయి సుందరి, వెంకట్ గంగవరపు, రఘురాం తాడిమళ్ళ, విజయ్ అడ్డాల, రాత్నేస్వర్ మర్రె, రవి గుమ్మడిపుడి తదితరులు ప్రాంతీయ సమన్వ్యకర్తలుగా వ్యవహరించారు. వచ్చే విద్యా సంవత్సరం నుండి ఈ కార్యక్రమాన్ని అంతర్జాతీయ స్థాయిలో మరిన్ని దేశాలకు విస్తరిస్తామని మనబడి కులపతి చమర్తి రాజు తెలిపారు.More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com