వ్యాయామం కన్నా ముందు పౌష్టికాహారం ముఖ్యం

ఫిట్నెస్ కోసం చేసే వ్యాయామం ఎంత ముఖ్యమో, అటువంటి సమయంలో తీసుకునే ఆహారానికి కూడా అంతే ప్రాధాన్యం ఇవ్వాలి. అప్పుడే బరువు తగ్గాలన్నా, శారీరక దృఢత్వం పెంచుకోవాలన్నా సాధ్యమవుతుంది. అలాంటి సూచనలే ఇవి. తాజా పండ్ల నుంచి ఎన్నో పోషకాలు అందుతాయి. అయితే ఎప్పుడూ వాటినే తినలేం కాబట్టి స్మూతీలా కూడా చేసుకోవచ్చు. తేలిగ్గా జీర్ణమవడమే కాదు, శరీరానికి శక్తి అందుతుంది. ఇందుకోసం రకరకాల పండ్లతో స్మూతీ చేసుకోవచ్చు.తేనెతో… పిండిపదార్థాలతోపాటు పొటాషియం ఉండే అరటిపండు వల్ల శరీరంలోని కండరాలు శక్తిమంతమవుతాయి. దీన్ని అలాగే తినడమే కాదు… అరటిపండు, పీనట్ బటర్కు కొంచెం మోతాదులో తేనె కలిపి కూడా తీసుకోవచ్చు. వ్యాయామం చేసే సమయంలో రక్తంలో గ్లూకోజ్ స్థాయులు నెమ్మదిగా విడుదల అవుతాయి.డ్రైఫ్రూట్స్… బాదం, జీడిపప్పు, పిస్తా, వాల్నట్లు, ఖర్జూరాలు కలిపి ఉండల్లా చేసుకుని తినొచ్చు. మాంసకృత్తులు, ఇనుము, ఒమెగా త్రీ ఫ్యాటీ ఆమ్లాలు శరీరానికి అందుతాయి.ద్రపపదార్థాలు… కాఫీ, టీలు దాదాపుగా మానేసి గ్రీన్టీ, పండ్లరసాలు, ద్రవపదార్థాలు తీసుకోవచ్చు. రోజులో కుదిరినప్పుడల్లా వీటిని తాగితే మంచిది.తృణధాన్యాలు… సాధారణ బియ్యం మానేసి దంపుడు బియ్యం తీసుకోవాలి. అలాగే బ్రౌన్బ్రెడ్, ఓట్స్ తినడమే కాదు, చిరుధాన్యాలు కూడా ఎంచుకోవాలి. ఇవన్నీ శరీరానికి శక్తినే కాదు, పీచును కూడా అందిస్తాయి. ఓట్స్తోపాటు పండ్లు కూడా కలిపి తీసుకోవచ్చు.పాల పదార్థాలు… కొవ్వు కారణంగా చాలామంది పాలు, పాల పదార్థాలు మానేస్తుంటారు. కానీ అది సరికాదు. బదులుగా వెన్నలేని పాలు, పాలపదార్థాలు తీసుకోవాలి. వీటివల్ల మాంసకృత్తులతోపాటు క్యాల్షియం కూడా శరీరానికి అందుతుంది.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com