కలకత్తా హైకోర్టు అద్భుత ప్రశ్నలు

పశ్చిమ్‌బంగాలో మమతాబెనర్జీ ప్రభుత్వానికి ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. రాష్ట్రంలో దుర్గాపూజ కోసం ఆమె కేటాయించిన రూ.28కోట్ల మంజూరును అడ్డుకుంటూ కలకత్తా హైకోర్టు స్టే విధించింది. నిధుల మంజూరును వచ్చే మంగళవారం వరకు నిలిపేయాలని ఆదేశించింది. రాష్ట్ర ఖజానా నుంచి దుర్గాపూజకు పెద్ద మొత్తంలో డబ్బు కేటాయించడాన్ని సవాలు చేస్తూ దాఖలైన పిటిషన్లపై హైకోర్టులోని డివిజన్‌ బెంచ్‌ విచారణ జరిపింది. ‘ఏ నిబంధనలపై డబ్బు కేటాయించారు? ఏవైనా మార్గదర్శకాలు ఉన్నాయా? కేవలం దుర్గా పూజకే డబ్బు కేటాయిస్తారా.. ఇతర పండుగలకు కూడా కేటాయిస్తారా? డబ్బు తీసుకున్న వారు వాటిని దుర్వినియోగం చెయ్యకుండా ఎలాంటి చర్యలు తీసుకుంటున్నారు? ప్రభుత్వానికి ఉన్న అప్పుల మాటేమిటి? ఓ వైపు అప్పులు ఉన్నాయని చెప్తున్నారు.. మరోవైపు ఇలా డబ్బు కేటాయిస్తున్నారు దీన్ని ఎలా సమర్థించుకుంటారు?’ అని కోర్టు రాష్ట్ర ప్రభుత్వాన్ని ప్రశ్నించింది. కోర్టు లేవనెత్తిన ప్రశ్నలన్నింటికి తదుపరి విచారణలోగా సమాధానం చెప్పాలని ఆదేశించింది.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com