సూర్యకాంతి ఎక్కువగా పడితే శృంగారంపై ఆసక్తి పెరుగుతుంది

శృంగారంపై ఆసక్తి తగ్గుతోందా? అయితే ఒంటికి ప్రకాశవంతమైన కాంతి తగిలేలా చూసుకోండి. శృంగారంపై ఆసక్తి తక్కువగా ఉన్న మగవారికి ప్రకాశవంతమైన కాంతి తగిలేలా చేస్తే టెస్టోస్టీరాన్‌ హార్మోన్‌ స్థాయులు పుంజుకుంటున్నట్టు.. ఇది శృంగారంపై ఆసక్తి కలగటానికి, మరింత ఎక్కువగా తృప్తి పొందటానికి దోహదం చేస్తున్నట్టు తేలింది మరి. కాలాలను బట్టి శృంగార ఆసక్తిలో మార్పులు వస్తున్నట్టు గతంలో నిర్వహించిన కొన్ని పరిశోధనలు పేర్కొంటున్న నేపథ్యంలో ఇటలీ శాస్త్రవేత్తలు తాజాగా ఒక అధ్యయనం నిర్వహించారు. శృంగారం, మానసిక ప్రతిస్పందనలపై ప్రకాశవంతమైన కాంతి చూపుతున్న ప్రభావాలను నిశితంగా పరిశీలించారు. శృంగారాసక్తి లేని పురుషులను ఎంచుకొని ప్రతి రోజూ ఉదయం 30 నిమిషాల సేపు కాంతి చికిత్స (లైట్‌ బాక్స్‌) అందించారు. రెండు వారాల తర్వాత చూడగా వీరిలో టెస్టోస్టీరాన్‌ హార్మోన్‌ స్థాయులు గణనీయంగా మెరుగుపడినట్టు తేలింది. శృంగార సమయంలో మరింత ఎక్కువ తృప్తిని పొందుతున్నట్టూ బయటపడటం విశేషం. సాధారణంగా ఎండ తక్కువగా కాసే కాలాల్లో ఒంట్లో టెస్టోస్టీరాన్‌ హార్మోన్‌ స్థాయులు తగ్గుముఖం పడతాయని, కాంతి చికిత్స ద్వారా దీన్ని సరిదిద్దే అవకాశమున్నట్టు అధ్యయన ఫలితాలు సూచిస్తున్నాయని శాస్త్రవేత్తలు చెబుతున్నారు.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com