బ్రిటన్ వీసా ఇక ప్రియం

బ్రిటన్ వీసాదారులపై రుసుముల భారం పెరగనుంది. ఐరోపా సమాఖ్యయేతర దేశాలవారికి విధించే వైద్య సేవల సర్ఛార్జ్ (ఐహెచ్ఎస్)ను రెట్టింపు చేయాలని అక్కడి ప్రభుత్వం నిర్ణయం తీసుకుంది. దీని ప్రభావం భారతీయులపైనా పడనుంది. ఉద్యోగ, విద్య, కుటుంబ తదితర వీసాలపై బ్రిటన్లో ఆరు నెలలకు మించి ఉండేవారు ఐహెచ్ఎస్ను చెల్లించాల్సి ఉంటుంది. దీని ద్వారా బ్రిటన్ పౌరుల తరహాలోనే జాతీయ ఆరోగ్య సేవల (ఎన్హెచ్ఎస్) కింద వైద్య సేవలను వారు ఉచితంగా పొందొచ్చు. ప్రస్తుతం ఏడాదికి రూ.19వేల చొప్పున ఐహెచ్ఎస్ను బ్రిటన్ విధిస్తోంది. దీన్ని రూ.38వేలకు పెంచాలని నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు ఆ దేశ హోంశాఖ తెలిపింది. విద్యార్థులకు మాత్రం ఏటా రూ.29వేల (గతంలో రూ.14.5వేలు) ఐహెచ్ఎస్ను విధించనున్నట్లు పేర్కొంది. ఈ ప్రతిపాదనను పార్లమెంటులోని ‘హౌజ్ ఆఫ్ కామన్స్’లో గురువారం ప్రవేశపెడుతున్నారు. ఆమోదం పొందితే డిసెంబర్లో మార్పులు అమల్లోకి వస్తాయి.2015లో ఐహెచ్ఎస్ను ప్రవేశపెట్టారు. అప్పటి నుంచి దీని కింద రూ.5.8 వేల కోట్ల నిధులు ఎన్హెచ్ఎస్కు సమకూరినట్లు బ్రిటన్ పేర్కొంది. ఈ పెంపు ద్వారా అదనంగా మరో రూ.2.1 వేల కోట్లు వసూలవుతాయని నిపుణులు భావిస్తున్నారు. బ్రిటన్కు వచ్చేవారు ఎన్హెచ్ఎస్కు కచ్చితంగా తోడ్పాటు అందించాలనడం న్యాయమైనదేనని.. రుసుము పెరిగినా వైద్యపరంగా వారికి మంచి రక్షణ దక్కుతుందని ఆ దేశ వలసలశాఖ మంత్రి కారోలిన్ నోక్స్ అన్నారు.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com