సెహబాష్

సినీనటి ప్రణీతను ఇప్పుడంతా శభాష్ అంటున్నారు. ఈ ప్రశంసలన్నీ ఆమె నటనకు కాదు, ఓ ప్రభుత్వ పాఠశాలను దత్తత తీసుకున్నందుకు. స్నేహితులు కోరడంతో… గతేడాది బెంగళూరులోని ఓ ప్రభుత్వ పాఠశాల విద్యార్థులకు పాఠాలు చెప్పడానికి సిద్ధమైంది ప్రణీత. ఆ సమయంలో బడి వాతావరణాన్ని, పిల్లలు చదివే విధానాన్ని గమనించింది. అక్కడ ఏడో తరగతి చదివే విద్యార్థికి కూడా ఆంగ్ల భాషలో కనీస పరిజ్ఞానం లేదని గుర్తించింది. అదేకాదు ఆ బళ్లో ప్రాథమిక సౌకర్యాలు కూడా లేవు. అది చూసి అలాంటి పాఠశాలల రూపురేఖల్ని మార్చాలని అనుకుంది. అందులో భాగంగా మొదట హసన్ జిల్లా ఆలూరులోని ప్రభుత్వ పాఠశాలను దత్తత తీసుకుంది ప్రణీత. ‘మా నాన్న పుట్టిన ఊరు హసన్లోని శాంతిగ్రామం. తరువాత బెంగళూరుకు వచ్చేశారు. నేను పుట్టి, పెరిగింది బెంగళూరులోనే అయినా మా సొంతూరుని మర్చిపోలేనుగా. అందుకే ఆలూరును ఎంచుకున్నా. అక్కడి పాఠశాల అభివృద్ధికోసం అయిదులక్షల రూపాయలను అందించా. విద్యార్థినులకు మరుగుదొడ్డి సౌకర్యాన్ని కల్పించడం మా మొదటి పని. ఇతర సౌకర్యాలు సహా తరగతుల రూపురేఖల్ని మార్చే ప్రయత్నంలో ఉన్నాం. ఇది పూర్తయ్యాక మరికొన్ని పాఠశాలల్ని దత్తత తీసుకునే ఆలోచన కూడా ఉంది. కేవలం బడికి సౌకర్యాలు అందించడమే కాదు… వాళ్లకు అవసరమైన నైపుణ్యాలు నేర్పించాలనుకుంటున్నాం. ఇందుకు అవసరమైన ప్రణాళికల్ని మా స్నేహితులమంతా ఇప్పటినుంచే వేసుకుంటున్నాం’ అని చెబుతుంది ప్రణీత.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com