తెలంగాణా నిరుద్యోగ భృతి రూ.3016

ఎన్నికల వేళ అధికార పార్టీ తెరాస ఎన్నికల మేనిఫెస్టోను ప్రకటించింది. ఆ పార్టీ అధినేత, తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌ మేనిఫెస్టోలో పేర్కొన్న ముఖ్యాంశాలను మీడియాకు వెల్లడించారు. రాష్ట్ర ఆదాయం, మంచీచెడులు అన్నీ ఆలోచించాకే పాక్షికంగా మేనిఫెస్టోను ఈ రోజు ప్రకటిస్తున్నట్టు చెప్పారు. పూర్తిస్థాయి మేనిఫెస్టోను త్వరలోనే విడుదల చేస్తామని స్పష్టంచేశారు. గత నాలుగేళ్లలో తమ ప్రభుత్వం చేపట్టిన సంక్షేమ కార్యక్రమాలను వివరించిన సీఎం.. మళ్లీ తమ పార్టీని అధికారంలోకి తీసుకొస్తే ఏయే పథకాలను ప్రవేశపెడతామనే అంశాలను ప్రకటించారు. యువకులు, రైతులు, వృద్ధులు, మహిళలు, దివ్యాంగులకు హామీలు కురిపించారు. ‘‘రైతులు ఆర్థిక స్వావలంబన సాధించే దిశగా ప్రవేశపెట్టిన పంటల పెట్టుబడి పథకం రైతుబంధు కింద ఇచ్చే వ్యయాన్ని రూ.10వేలకు పెంచుతాం. రూ.లక్ష రుణమాఫీ చేస్తాం. రాష్ట్రంలో మొత్తం 45.5లక్షల మంది రైతులు అప్పులు తీసుకున్నారు. వారిలో లక్ష లోపు అప్పు ఉన్నవారే సుమారు 42లక్షల మంది ఉన్నారు. అందువల్ల ఈసారి కూడా తమ రూ.లక్ష మాఫీ చేస్తాం. గతంలో తలెత్తిన సమస్యలు మళ్లీ తలెత్తకుండా జాగ్రత్తలు తీసుకొని త్వరితగతిన ఒకట్రెండు విడతల్లోనే మాఫీ చేస్తాం. రెండో విడత చెక్కులను త్వరలోనే పంపిణీ చేస్తాం. రైతు సమన్వయ సమితిలకు గౌరవ భృతి ఇవ్వాలని కమిటీ సూచించింది. ఎంత ఇవ్వాలనేది ప్రభుత్వం ఏర్పాటయ్యాక విధివిధానాలు రూపకల్పన చేస్తాం. రాష్ట్రంలో ప్రస్తుతం 40లక్షల మందికి పింఛన్లు ఇస్తున్నాం. పింఛను పొందేందుకు వయో పరిమితిని 65 ఏళ్ల నుంచి 57 ఏళ్లకు తగ్గిస్తాం. నెల నెలా ఇచ్చే పింఛను వృద్ధులకు రూ.1000 నుంచి రూ.2016కు, వికలాంగులకు రూ.1500 నుంచి రూ.3016కు పెంచుతాం. నిరుద్యోగ భృతి కింద యువతకు నెలకు రూ.3016 ఇస్తాం. ఇది చాలా కఠినమైన సమస్య. నిరుద్యోగులు ఎవరు? ఇంతమంది ఉన్నారు? దీన్నితేల్చేందుకు సమస్య ఉంది. సమగ్ర కుటుంబ సర్వే ఆధారంగా చూసి నిబంధనల్ని రూపొందిస్తాం. ఎంతమందికైనా నూటికి నూరు శాతం ఇస్తాం. దీనిలో ఎలాంటి పరిమితుల్లేవు. నిబంధనలకు లోబడి ఎంతమంది యువత ఉంటే అందరికీ నిరుద్యోగ భృతి కల్పిస్తాం. అగ్రవర్ణ పేదలకు ప్రత్యేక కార్పోరేషన్లు ఏర్పాటు చేస్తాం. వైశ్య కార్పోరేషన్‌ ఏర్పాటుచేసి కార్పస్‌ ఫండ్‌ఇస్తాం. మహిళా సంఘాలకు ఫుడ్‌ ప్రాసెసింగ్‌యూనిట్లు ఏర్పాటు చేస్తాం. ఎస్సీ, ఎస్టీలకు ప్రత్యేక పథకాల రూపకల్పన చేస్తాం’’ అని కేసీఆర్‌ ప్రకటించారు. తెరాస ఎన్నికల మేనిఫెస్టో కమిటీకి వివిధ వర్గాల నుంచి 300కి పైగా విజ్ఞాపనలు వచ్చాయని, వాటన్నింటినీ క్రోడీకరించి మేనిఫెస్టోను రూపొందించామని కేసీఆర్‌ చెప్పారు. తెలంగాణ భవన్‌లో భేటీ అయిన మేనిఫెస్టో కమిటీ ప్రణాళికకు తుదిరూపు ఇచ్చింది. సమావేశం ముగిసిన అనంతరం ఏర్పాటు చేసిన మీడియా సమావేశంలో సీఎం కేసీఆర్‌ మేనిఫెస్టోలో ముఖ్యాంశాలను మీడియాకు వెల్లడించారు. తమ మేనిఫెస్టోను ఎన్నికల సంఘానికి సమర్పిస్తామని చెప్పారు. ఓట్ల కోసం కాకుండా ప్రజా సంక్షేమమే ధ్యేయంగా మేనిఫెస్టో రూపకల్పన చేసినట్టు చెప్పారు. ‘‘ఎన్నికలంటే ఇతర పార్టీలకు గేమ్‌ .. మాకు మాత్రం టాస్క్‌. రాష్ట్రం ఏర్పడిన కొత్తలో విద్యుత్‌, తాగునీరు, సాగునీరు సమస్యలు ఉండేవి. క్రమంగా వాటిని అధిగమించాం. రాష్ట్ర పరిస్థితిపై నాకు సంపూర్ణ అవగాహన ఉంది. పరిపరి విధాలుగా ఆలోచించిన తర్వాత పథకాలను ప్రారంభించాం. నాలుగేళ్ల పాలనలో మాకు కేంద్రం నుంచి అందిన సాయం సున్నా. మిషన్‌ కాకతీయ, మిషన్‌ భగీరథకు నిధులివ్వాలని నీతి ఆయోగ్‌ సిపారసు చేసినా కేంద్రం పైసా కూడా విదల్చలేదు. కేంద్ర పన్నుల్లో రాష్ట్రానికి హక్కుగా రావాల్సిన వాటా మాత్రమే వచ్చింది. పాలమూరు జిల్లాలో గతంలో 50 ఎకరాల రైతు కూడా కూలి పనులు చేయాల్సి వచ్చేది. తెలంగాణలో రైతును రాజు చేయాలనే ఉద్దేశంతో కార్యక్రమాలు అమలు చేశాం. దేశంలో రైతులకు ఉచిత విద్యుత్‌ ఇచ్చే ఏకైక రాష్ట్రం తెలంగాణ మాత్రమే’’ అని కేసీఆర్‌ అన్నారు.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com