మీ కారు పొగ వలన బీరు ధర పెరగనుంది

పర్యావరణంలో మార్పుల కారణంగా ఎక్కువ మంది మందు బాబులు మెచ్చే బీరుకు కొరత ఏర్పడనుంది. నమ్మలేకపోతున్నారా..? కానీ ఇది నిజం! వాతావరణంలో విపరీతంగా పెరిగిపోతున్న వేడి తద్వారా ఎదురవుతున్న కరవు పరిస్థితుల కారణంగా బీరు తయారీలో ప్రధాన పదార్థమైన బార్లీ పంట సాగు, దిగుబడి తగ్గిపోతోంది. ఈ వాతావరణ సమస్యలు భవిష్యత్తులో మరింత పెరిగే అవకాశం ఉండడంతో భవిష్యత్తులో ప్రపంచవ్యాప్తంగా బీరు తయారీ, సరఫరా బాగా తగ్గిపోతుందని సీఎన్‌ఎన్‌ వార్తా సంస్థ జరిపిన పరిశోధనలో వెల్లడైంది. ఈ నివేదికను ప్రకృతిపై పరిశోధనలు జరిపే నేచర్‌ ప్లాంట్స్‌ వార్తా సంస్థ ప్రచురించింది. దీని ప్రకారం గ్లోబల్‌ వార్మింగ్‌ వల్ల ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఏడాదికి సరాసరిన మూడు నుంచి 17 శాతం బార్లీ పంట దిగుబడి తగ్గిపోతోంది. ఇదే కొనసాగితే బీర్ల ధరలు పెరగడం ఖాయమని నివేదిక వెల్లడించింది. ఈ వాతావరణ సమస్యలు, విపత్తుల కారణంగా భవిష్యత్తులో బీరు ఉత్పత్తికి ప్రపంచవ్యాప్తంగా కొరత ఏర్పడనుందని వెల్లడించింది.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com