ఇండియాలో మూడున్నర లక్షల మంది కోటీశ్వరులు

భారత్‌లో కోటీశ్వరుల సంఖ్య గణనీయంగా పెరిగింది. ఈ ఏడాది జూన్‌కి కొత్తగా 7,300 మంది సంపన్నులు పుట్టుకొచ్చారు. దీంతో దేశంలోని మొత్తం కోటీశ్వరుల సంఖ్య 3.43 లక్షలకు చేరింది. వీరి మొత్తం సంపద విలువ దాదాపు 6 లక్షల కోట్ల డాలర్ల (సుమారు రూ.425 లక్షల కోట్లు)ని క్రెడిట్‌ సూయిజ్‌ నివేదిక పేర్కొంది. గత 12 నెలల్లో కొత్తగా వచ్చిన కోటీశ్వరుల్లో మహిళల శాతం 18.6 శాతం మాత్రమే కావడం గమనార్హం. ఇక రూ.350 కోట్లకు పైగా సంపద కలిగిన వారి సంఖ్య 3400గా ఉంది. మరోవైపు 1500 మందికి రూ.700 కోట్లు పైగా సంపద ఉంది. ఇంకా ఈ నివేదిక ఏం చెబుతోందంటే..డాలర్ల ప్రాతిపదికన చూస్తే. దేశంలోని కోటీశ్వరుల సంపద 2.6 శాతం పెరిగి 6 లక్షల కోట్ల డాలర్లుగా నమోదైంది. అయితే డాలరుతో పోలిస్తే రూపాయి పతనం వల్ల తలసరి సంపద 7020 డాలర్లుగా ఉంది. 2023 నాటికి దేశంలో ఆర్థిక అసమానత్వం 53 శాతం మించనుంది. ఏటా 8 శాతం వృద్ధితో కోటీశ్వరుల సంఖ్య 5,26,000కు చేరనుంది.వీరి సంపద విలువ 8.8 లక్షల కోట్ల డాలర్లకు చేరనుంది. భారతీయుల వ్యక్తిగత సంపదలో అధిక భాగం స్థిరాస్తులే ఉన్నాయి. మొత్తం కోటీశ్వరుల సంపదలో వీటి వాటా 91 శాతంగా ఉంది. గత 12 నెలల్లో ఆర్థికేతర ఆస్తులు 4.3 శాతం పెరిగాయి. అంతర్జాతీయ సంపదలో మహిళల వాటా 40 శాతంగా ఉంటే.. భారత్‌లో ఇది 20-30 శాతం మధ్య ఉంది. దేశంలో సంపద వృద్ధి చెందుతున్నప్పటికీ.. అందరి స్థితిగతులూ అదే స్థాయిలో పెరగడంలేదు. దేశంలో 91 శాతం జనాభా చేతిలో 10,000 డాలర్ల కంటే తక్కువ సంపద ఉంది. వరుసగా పదో ఏడాదీ సంపన్నుల దేశంగా అమెరికా నిలిచింది. అమెరికాలో కోటీశ్వరుల సంపద 98 లక్షల కోట్ల డాలర్లకు చేరింది. చైనా రెండో స్థానంలో నిలిచింది.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com