ఘనంగా రామినేని పురస్కారాల ప్రదానోత్సవం

ఉన్నతంగా ఎదిగేందుకు ప్రతి మనిషికీ సమాజం దోహదపడుతుందని, అలాంటి సమాజానికి ఎంతో కొంత తిరిగి ఇవ్వడాన్ని వ్యక్తులు తమ విధిగా భావించాలని సుప్రీం కోర్టు న్యాయమూర్తి జస్టిస్ లావు నాగేశ్వరరావు పేర్కొన్నారు. మంగళగిరి మండలం ఆత్మకూరులో శనివారం ఉపాధ్యాయులు, విద్యార్థులకు రామినేని ఫౌండేషన్ పురస్కారాల ప్రదానం జరిగింది. ఈ కార్యక్రమంలో ఆయన ముఖ్య అతిథిగా పాల్గొని ప్రసంగించారు. జీవితంలో సంపద అంటే డబ్బు ఒక్కటే కాదని అన్నారు. సంతోషంగా జీవించడం అన్నిటికంటే ముఖ్యమని చెప్పారు. ఉపాధ్యాయులు తాము చెప్పే పాఠాల్లోనే కాకుండా మిగిలిన విషయాల్లోనూ విద్యార్థులకు ప్రశ్నించే లక్షణాన్ని నేర్పించాలన్నారు. అప్పుడే వారు ఆయా విషయాలపై ఆలోచించడం మొదలుపెడతారని చెప్పారు. మనుషులను తీర్చిదిద్దే ఘనత ఉపాధ్యాయులకే దక్కుతుందన్నారు. న్యాయవాది వృత్తి చేపట్టకపోయుంటే తాను కూడా ఉపాధ్యాయుణ్ని అయ్యేవాడినని ఈ సందర్భంగా తెలిపారు. రామినేని ఫౌండేషన్ గత 20 ఏళ్లుగా పురస్కారాలివ్వడం అభినందనీయమన్నారు. కేంద్ర విజిలెన్స్ కమిషనర్ కె.వి.చౌదరి మాట్లాడుతూ ఎవరి నుంచి మంచి విషయాల్ని నేర్చుకున్నా వారూ గురువులే అవుతారని అన్నారు. విద్యార్థులు తప్పనిసరిగా సమాజానికి తిరిగి ఏం ఇస్తున్నామనే విషయాన్ని గుర్తుపెట్టుకోవాలన్నారు. మెరుగైన సమాజాన్ని నిర్మించడంలో తమదైన పాత్ర పోషించాలని పిలుపునిచ్చారు. రామినేని ఫౌండేషన్ కన్వీనరు నాగభూషణం అధ్యక్షతన జరిగిన ఈ కార్యక్రమంలో జస్టిస్ లావు నాగేశ్వరరావు దంపతులు… జిల్లాలోని ప్రభుత్వ పాఠశాలల్లో పదో తరగతి ఫలితాల్లో ప్రతిభ చాటిన విద్యార్థులకు, గురువులకు పురస్కారాలు ప్రదానం చేశారు. మంత్రి ప్రత్తిపాటి పుల్లారావు, జిల్లా పరిషత్ ఛైర్పర్సన్ జానీమూన్, రాష్ట్ర మహిళా కమిషన్ ఛైర్పర్సన్ రాజకుమారి, ఫౌండేషన్ ఛైర్మన్ ధర్మ ప్రచారక్, మాజీ డీజీపీ మాలకొండయ్య, అమెరికాలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వ ప్రతినిధి కోమటి జయరామ్లు ఈ కార్యక్రమంలో పాల్గొన్నారు.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com