టాటా సరికొత్త ఎస్‌యూవీ-హారియర్‌

టాటా మోటార్స్‌ సరికొత్త ఎస్‌యూవీ హారియర్‌ను 2019లో విడుదల చేసేందుకు సిద్ధం చేసింది. ఇప్పటికే కారుకు సంబంధించి బుకింగ్స్‌ను కూడా ప్రారంభించింది. పుణెలోని చకన్‌ కర్మాగారంలో ఉత్పత్తికి ఏర్పాట్లు కూడా చేస్తోంది. ఈ కారును ఓఎంఈజీఏఆర్‌సీ ప్లాట్‌ఫామ్‌పై నిర్మిస్తున్నట్లు పేర్కొంది. జాగ్వార్‌ ల్యాండ్‌ రోవర్‌ నుంచి తీసుకున్న అత్యున్నత విధానాలతో దీనిని కేవలం ఆరునెలల్లోనే అభివృద్ధి చేశారు. జీప్‌ కంపాస్‌, హుందాయి టక్సన్‌కు పోటీగా దీనిని మార్కెట్లోకి తీసుకురానుంది. ఈ కారుకు సంబంధించిన కీలక వివరాలను టాటా మోటార్స్‌ ప్యాసింజర్‌ వెహికల్స్‌ విభాగం అధ్యక్షుడు మయాంక్‌ పరేఖ్‌ వెల్లడించారు.‘‘ మేము బుకింగ్స్‌ ప్రారంభించినప్పటి నుంచి అద్భుతమైన స్పందన వచ్చింది. ఇప్పటికే అసెంబ్లింగ్‌ ప్లాంట్‌ సిద్ధమైపోయింది. దీనిని 2019 నుంచి డెలివరీ చేయడం ప్రారంభిస్తాం. మేము హెచ్‌5ఎక్స్‌ కాన్సెప్ట్‌ను ప్రదర్శించినప్పటి నుంచి కస్టమర్లు ఎంతో ఆత్రుతతో ఎదురు చూస్తున్నారు. ఈ కారు కొత్త ట్రెండ్‌ను తీసుకొస్తుందనడంలో సందేహం లేదు.’’ అని పరేఖ్‌ పేర్కొన్నారు. ఫైవ్‌స్పోక్‌ అలాయ్‌ వీల్స్‌, ఎల్‌ఈడీ లైట్లతో ఉన్న రెండు రంగుల ఓఆర్‌వీఎం, ఫ్లోటింగ్‌ రూఫ్‌ డిజైన్‌, షార్క్‌ ఫిన్‌ యాంటీనా, రూఫ్‌పై అమర్చే స్పాయిలర్‌, వెనుకభాగాన ప్రత్యేక డిజైన్‌తో ఎల్‌ఈడీ లైట్లు ఉన్నాయి. బీఎస్‌- నిబంధనలకు అనుకూలంగా ఉన్న 2.0లీటర్‌ క్రోటెక్‌ నాలుగు సిలిండర్ల ఇంజిన్‌ను అమర్చారు. ఇది 140 బీహెచ్‌పీ శక్తిని విడుదల చేస్తుంది. దీనిలో సిక్స్‌-స్పీడ్‌ మాన్యూవల్‌ గేర్‌బాక్స్‌, హుండాయి నుంచి తీసుకొన్న సిక్స్‌-స్పీడ్‌ గేర్‌బాక్స్‌ను ఆప్షనల్‌గా అందజేస్తున్నారు.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com