ఆ హత్య కోసం ఓ ప్రత్యేక ఇజ్రాయిలీ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను వాడిన సౌదీ

ప్రపంచ వ్యాప్తంగా సంచలనం రేపిన జర్నలిస్టు జమాల్‌ ఖషోగ్గి హత్య కోసం సౌదీకి చెందిన హంతకులు ఓ ప్రత్యేక సాఫ్ట్‌వేర్‌ను ఉపయోగించారని ప్రజావేగు ఎడ్వర్డ్‌ స్నోడెన్‌ ఆరోపించారు. ఈ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను వారు ఇజ్రాయిల్‌కు చెందిన సైబర్‌ ఇంటెలిజెన్స్‌ విభాగం ఎన్‌ఎస్‌వో గ్రూప్‌ టెక్నాలజీస్‌ వద్ద నుంచి కొనుగోలు చేసినట్లు పేర్కొన్నారు. ప్రత్యర్థుల కదలికలకు సంబంధించిన సమాచారాన్ని దొంగిలించే ఈ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను నేరస్థులను గుర్తించడానికి, ఉగ్రదాడులను ఆపడానికి వినియోగిస్తారు. ఇప్పడు డబ్బు కోసమో, నిర్లక్ష్యం కారణంగానో దానిని ఓ మనిషి ప్రాణం తీయడానికి వినియోగించారని స్నోడెన్‌ పేర్కొన్నారు. రష్యాలో ఓ గుర్తు తెలియని ప్రదేశంలో టెల్‌అవీవ్‌కు చెందిన ఓరెన్స్‌టీన్‌ హుసన్‌ సంస్థ ఏర్పాటు చేసిన కార్యక్రమంలో వీడియో కాన్ఫరెన్స్‌ ద్వారా స్నోడెన్‌ మాట్లాడారు. తన వివాహానికి సంబంధించిన పత్రాలను సమర్పించేందుకు అక్టోబర్‌ 2న ఇస్తాంబుల్‌లోని సౌదీ అరేబియా దౌత్య కార్యాలయంలోకి వెళ్లిన ఖషోగ్గి ఆ తర్వాత బయటకు రాలేదు. ఆయన హత్యకు గురైయ్యారని ప్రపంచ వ్యాప్తంగా ప్రచారం జరిగినా సౌదీ ప్రభుత్వం మౌనం వహించింది. రెండు వారాల తర్వాత ఖషోగ్గి హత్య జరిగినట్లు అంగీకరించింది. మొత్తం 18 మందిని విచారిస్తున్నట్లు పేర్కొంది. ఇప్పటి కూడా ఖషోగ్గి మృతదేహాన్ని గుర్తించకపోవడం గమనార్హం. హత్య అనంతరం యాసిడ్‌లో ఖషోగ్గి మృతదేహాన్ని కరిగించివేశారని టర్కీ ఆరోపిస్తోంది.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com