అద్భుతంగా మూరత్ ట్రేడింగ్

దీపావళి సందర్భంగా స్టాక్‌ ఎక్స్ఛేంజీల్లో సాయంత్రం 5.30 నుంచి 6.30 వరకు మూరత్‌ ట్రేడింగ్‌ జరిగింది. సినీనటి నీతూ చంద్ర గంటకొట్టి మూరత్‌ ట్రేడింగ్‌ను ప్రారంభించారు. పండుగ సంబరం స్టాక్‌ మార్కెట్లో కూడా ప్రతిఫలించింది. మార్కెట్లోని సూచీలు ఆద్యంతం లాభాల్లో కదిలాయి. సెన్సెక్స్‌ 241 పాయింట్ల లాభంతో 35,233 వద్ద, 75 పాయింట్ల లాభంతో నిఫ్టీ 10,605 వద్ద ముగిశాయి. ముఖ్యంగా ఐటీ, ఆటోమొబైల్స్‌ షేర్లు లాభాల్లో ట్రేడయ్యాయి. మహీంద్రా అండ్‌ మహీంద్రా షేర్లు 2శాతం, టాటామోటర్స్‌ , హీరో షేర్లు 1.1, 1.5 శాతం లాభపడ్డాయి. అమెరికా మిడ్‌టర్మ్‌ ఎన్నికల్లో డెమోక్రాట్లు మంచి విజయాలు సాధించడంతో అమెరికా మార్కెట్లలో ఉత్సాహం వెల్లివిరిసింది. ముఖ్యంగా ఫ్యూచర్స్‌, ఆసియా కంపెనీల షేర్లు లాభపడ్డాయి. ఇక నుంచి ట్రంప్‌ ఆర్థిక విధానాలు అంత తేలిగ్గా ఆమోదం పొందలేవని మార్కెట్‌ వర్గాలు భావించాయి. మరోపక్క చమురు ధరలు కుదుటపడం కూడా మార్కెట్‌కు కలిసి వచ్చింది. మొత్తం ఎనిమిది దేశాలకు ఆంక్షల నుంచి మినహాయింపు ఇవ్వడంతో అమెరికా చమురు ఫ్యూచర్లు ఎనిమిది నెలల అత్యల్పానికి చేరుకొన్నాయి. సంవత్‌ 2074కు స్టాక్‌ మార్కెట్లు లాభాలతో వీడ్కోలు పలికాయి. ఏడాది మొత్తం (గత దీపావళి నుంచి నిన్నటి వరకు) చూస్తే.. సెన్సెక్స్‌ 2,407.56 పాయింట్లు (7 శాతం), నిఫ్టీ 319.15 పాయింట్లు (3 శాతం) చొప్పున లాభాలు పంచాయి. ఇక దీపావళి పండగ సెలవుల నేపథ్యంలో మదుపర్లు ఆచితూచి వ్యవహరించడంతో సూచీలు ఒడుదొడుకులు మధ్య కదలాడాయి. అమెరికా మధ్యంతర ఎన్నికలు ప్రభావం చూపాయి. ఆసియా షేర్లు రాణించగా, ఐరోపా మార్కెట్లు బలహీనంగా ట్రేడయ్యాయి.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com