రాజకీయాల్లోకి దిల్షాన్

శ్రీలంక ప్రముఖ క్రికెటర్లంతా ఒకే ఒరవడి కొనసాగిస్తున్నారు. ఆటకు వీడ్కోలు పలకగానే దాదాపు రాజకీయాలనే గమ్యస్థానంగా ఎంచుకుంటున్నారు. ‘దిల్‌స్కూప్‌’ పేరుతో ఓ కొత్త షాట్‌ను కనిపెట్టిన తిలకరత్నె దిల్షాన్‌.. మహిందా రాజపక్స పార్టీలో చేరారు. శ్రీలంకలో ప్రస్తుతం రాజకీయ సంక్షోభం నెలకొంది. అంతకు ముందు వరకు ప్రధానిగా ఉన్న విక్రమ సింఘేను దేశాద్యక్షుడు మైత్రిపాల సిరిసేన పదవి నుంచి తొలగించిన సంగతి తెలిసిందే. ఆ తర్వాత రాజపక్సను ప్రధానిగా ఎంపిక చేశారు. మెజారిటీ లేకపోవడంతో ఆయన విశ్వాస పరీక్షకు వెళ్లలేదు. దీంతో పార్లమెంటును అధ్యక్షుడు రద్దుచేశారు. త్వరలో ఎన్నికలు నిర్వహిస్తామన్నారు. ఆ దేశ అత్యున్నత న్యాయస్థానం ప్రస్తుతం దీనిని నిలుపుదల చేసింది. రాజపక్స కొత్తగా ఏర్పాటు చేసిన శ్రీలంక పీపుల్స్‌ ఫ్రంట్‌ (ఎస్‌ఎల్‌పీపీ)లో దిల్షాన్‌ సభ్యత్వం తీసుకున్నారు. రాజకీయ ప్రవేశంపై మాత్రం ఇంకా స్పందించలేదు. అతడు సభ్యత్వం తీసుకుంటున్న చిత్రాన్ని పార్టీ సోషల్‌ మీడియాలో పోస్ట్‌ చేసింది. 2016లో రిటైరైన దిల్షాన్‌ 87 టెస్టుల్లో 5,492 పరుగులు చేశాడు. 39 వికెట్లు తీసి 1,711 పరుగులు ఇచ్చారు. శ్రీలంకలో అర్జున రణతుంగ, సనత్‌ జయసూర్య వంటి వారు మంత్రులుగా పనిచేసిన సంగతి తెలిసిందే.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com