తమ్ముడు…తోటకూరే కదా అని తక్కువ చేశావో….

ఏ సీజన్లో అయినా లభించే ఆకుకూర తోటకూరే. చాలామందికి దీనిలోని పోషక విలువలు తెలియక, తేలిగ్గా తీసిపారేస్తుంటారు. ఆకుకూరల్లో రాణిలాంటి తోటకూరలో ఎన్నో రకాల పోషకాలున్నాయని నిపుణులు వివరిస్తున్నారు. తోటకూర మంచి విరోచనకారి.. ఆకలిని పుట్టిస్తుంది. ఇందులోని పీచు పదార్థం జీర్ణశక్తిని పెంపొందిస్తుంది. ఇందులో ఎ, బి, సి, కె విటమిన్లు, క్యాల్షియం, పొటాషియం, జింక్ వంటి ఖనిజ లవణాలు పుష్కలంగా ఉంటాయి. ఇది క్యాన్సర్ నివారిణిగా ఉపయోగపడుతుంది. ద్వారా అందాల్సిన క్యాల్షియం తోటకూర అందిస్తుంది. మధుమేహంతో బాధపడుతున్న వారికి తోటకూర చక్కటి ఔషధం. ఇది నెమ్మదిగా జీర్ణమవుతుంది.. నెమ్మదిగా శరీరానికి శక్తిని అందిస్తుంది. రక్తంలో గ్లూకోజ్ స్థాయిని స్థిమితంగా ఉంచడంలో తోటకూర దోహదపడుతుంది. ఇది వ్యాధి నిరోధకకారిణి. నోటి సమస్య, చిగుళ్ల వాపు, దంతాల సమస్యను నివారిస్తుంది. బీపీని క్రమబద్ధీకరిస్తుంది. బరువు తగ్గాలనుకొనే వారికి తోటకూర చక్కటి పరిష్కారం. జుట్టు రాలకుండా ఉండటానికి, చుండ్రు తగ్గటానికి.. మిక్సీలో తోటకూర ఆకుల్ని మెత్తగా రుబ్బుకొని, తలకు రాసుకుంటే మంచి ఫలితం ఉంటుంది.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com