మహిళా కమీషన్ గుడ్డిది

మహారాష్ట్రకు చెందిన మహిళా కమిషన్‌పై ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు బాలీవుడ్‌ నటి తనుశ్రీ దత్తా. సినీ నటుడు నానా పటేకర్‌ తన పట్ల ప్రవర్తించిన తీరును బయటపెట్టి ‘మీటూ’ ఉద్యమానికి తెరలేపారు తనుశ్రీ. దాదాపు నెలరోజుల నుంచి వీరిద్దరి కేసు నడుస్తూనే ఉంది. ఇప్పటికే ముంబయికి చెందిన మహిళా కమిషన్‌ను తనుశ్రీ సంప్రదించింది. అయితే ఎఫ్‌ఐఆర్‌ నమోదు చేసి ఇంతకాలం అవుతున్నప్పటికీ నానా పటేకర్‌పై కమిషన్‌ ఎలాంటి చర్యలు తీసుకోలేదు. పైగా తనుశ్రీ నుంచి ఇంకా పూర్తి వివరాలు రాలేదని కమిషన్‌ వెల్లడించింది. దీనిపై తనుశ్రీ ట్విటర్‌ ద్వారా స్పందించారు. ‘పూర్తి వివరాలు కావాలంటూ మహిళా కమిషన్‌ ఎఫ్‌ఐఆర్‌ కాపీని నాకు తిరిగి పంపించింది. ఎఫ్‌ఐఆర్‌లోనే అన్ని వివరాలు ఉంటాయి. అయినప్పటికీ మహిళా కమిషన్‌ నా నుంచి పూర్తి వివరాలు కావాలని అడగటం గమనార్హం. నాకు న్యాయం చేయలేనప్పుడు నన్ను ఎందుకు పిలిపించారు? నన్ను ఇంకా బాధపెట్టడానికా? నేను చెప్పాలనుకున్న విషయాలన్నీ ఎఫ్‌ఐఆర్‌లోనే పేర్కొన్నాను. నా పట్ల జరిగిన అన్యాయం గురించి బయటపెట్టినప్పటి నుంచి నాకే అన్ని సవాళ్లు ఎదురవుతున్నాయి. అందుకే భారతదేశంలోని అమ్మాయిలు తమ పట్ల ఇలాంటి సంఘటనలు జరిగితే బయటపెట్టడానికి భయపడుతుంటారు. ఎందుకంటే మన న్యాయవ్యవస్థ మనల్ని ఇలా బాధపెడుతూనే ఉంటుంది. నాకు మన న్యాయవ్యవస్థపై కానీ మహిళా సంఘాలపై కానీ ఎలాంటి నమ్మకం లేదు. 30 ఏళ్ల క్రితం రాజస్థాన్‌కు చెందిన భన్వరి దేవి అనే సామాజికవేత్తను అత్యాచారం చేసి చంపేస్తే ఇప్పటివరకు ఆమెకు న్యాయం జరగలేదు. ఆమెకే న్యాయం జరగలేదంటే ఇక నాకేం జరుగుతుంది. ప్రజల ఆలోచనా విధానంలో మార్పు వస్తే కానీ ఈ దేశం బాగుపడదు. నానా పటేకర్‌ ఎందరో మనుషుల్ని కొని తనకు అనుగుణంగా మార్చుకుంటున్నాడని వార్తలు వింటున్నాను. ఇక నేను ఈ కేసును పోరాడలేక అమెరికా వెళ్లిపోతానని అనుకుంటున్నాడు. ఏదేమైనా ఎప్పటికైనా న్యాయం గెలుస్తుంది. నానా..చూస్తూ ఉండు. నువ్వు చేసిన పాపాలకు వేరే రకంగానైనా శిక్ష అనుభవిస్తావ్‌’ అని పేర్కొన్నాను తనుశ్రీ

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com