వీడ్కోలు పలికే యోచనలో మిథాలీ!

భారత మహిళల క్రికెట్‌ అనగానే గుర్తొచ్చే తొలిపేరు మిథాలీ రాజ్‌. కరీబియన్‌ దీవుల్లో నిర్వహించిన ఐసీసీ టీ20 ప్రపంచకప్‌లో జరిగిన అవమానం ఆమెను దహించివేస్తోందా? తుది జట్టులో తన స్థానంపై సందిగ్ధం నెలకొందా? పరిస్థితి ఎప్పుడెలా ఉంటుందో తెలియడం లేదా? అందుకే ఈ దిగ్గజం టీ20 క్రికెట్‌కు వీడ్కోలు పలికే యోచనలో ఉందా? అంటే.. అవుననే అంటున్నాయి అభిజ్ఞవర్గాలు! ఇంటర్నెట్‌లో ఇందుకు సంబంధించిన వార్తలు గుప్పుమంటున్నాయి. ఐసీసీ టీ20 ప్రపంచకప్‌లో వరుసగా రెండు మ్యాచుల్లో అర్ధశతకాలు సాధించింది మిథాలీ రాజ్‌. తొలి మ్యాచ్‌లో మిడిలార్డర్‌లో ఆడించారు. పాక్‌, ఐర్లాండ్‌పై టాప్‌ఆర్డర్‌లో ఆడింది. అర్ధశతకాలు చేసింది. నాలుగో మ్యాచ్‌ ఆస్ట్రేలియాతో జరిగింది. ఈ మ్యాచ్‌లో ఆమెకు దక్కలేదు. అంతకు ముందే టీమిండియా సెమీస్‌ చేరడంతో నామమాత్రపు మ్యాచ్‌లో విశ్రాంతినిచ్చారని అనుకున్నారు. చివరికి ఇంగ్లాండ్‌తో సెమీస్‌ మ్యాచ్‌లో ఆమెను ఎంపిక చేయలేదు. ఈ మ్యాచ్‌లో హర్మన్‌ప్రీత్‌ సేన కేవలం 112 పరుగులే చేసింది. ఒకానొక దశలో 89/2తో పటిష్ఠంగా ఉన్న జట్టు టపటపా వికెట్లు చేజార్చుకుంది. ఇంగ్లాండ్‌ మరో 2.5 ఓవర్లు ఉండగానే 8 వికెట్ల తేడాతో విజయం సాధించింది. దీంతో మిథాలీని ఎందుకు ఆడించలేదని భారీ స్థాయిలో విమర్శలు చెలరేగాయి. ప్రపంచకప్‌ సాంతం తనకు జట్టులో స్థానం ఉంటుందో లేదో తెలియక మిథాలీ మథనపడిందని అంటున్నారు. ‘తుది జట్టులో తనకు చోటు ఉంటుందా ఉండదా అని సందిగ్ధం ఏర్పడటంతో టోర్నీ సాంతం మిథాలీ ప్రశాంతంగా నిద్రపోలేదు. జట్టులో ఆమె పాత్రపై, బ్యాటింగ్‌ స్థానంపై స్పష్టత లేదు. సెమీఫైనల్‌ రోజు సాధన ముగిసిన తర్వాత ఆమె ఆడటం లేదని మిథాలీకి చెప్పారు’ అని వార్తలు వస్తున్నాయి. ఇప్పటికైతే మిథాలీ తన నోటివెంట వీడ్కోలు గురించి చెప్పలేదు. ఒక దిగ్గజమై ఉండి, మహిళల క్రికెట్‌కు వన్నె తెచ్చి, అందరికీ ఆదర్శంగా నిలిచిన ఆమె వీడ్కోలుకే సిద్ధపడే అవకాశాలు ఉన్నాయి.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com