ఎయిరిండియా ఆస్తులు అమ్మేస్తున్నారు

రూ.55వేల కోట్ల రుణభారంతో సతమవుతున్న ప్రభుత్వ రంగ విమానయాన సంస్థ ఎయిరిండియా మరోసారి ఆస్తుల విక్రయానికి సిద్ధమైంది. గతంలో రెండు సార్లు ఆస్తుల విక్రయానికి సిద్ధమైన ఎయిరిండియా ఈ దఫా రూ.9వేల కోట్ల విలువైన స్థలాలు, భవనాలు, ఫ్లాట్లను అమ్మేందుకు నిర్ణయించినట్లు కంపెనీ అధికారి ఒకరు తెలిపారు. రుణభారం తగ్గించడం వల్ల కంపెనీకి ఆదాయం సమకూర్చడంతో పాటు ప్రైవేటీకరణకు సులభమవుతుందని భావిస్తునట్లు సదరు అధికారి వెల్లడించారు. ‘ఎయిరిండియాకు చెందిన రూ.9వేల కోట్ల విలువైన స్థలాలు, భవనాలు, ఫ్లాట్లను అమ్మేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నాం. ఇందులో ముంబయిలోని ఎయిర్‌లైన్స్‌ హౌస్‌, దిల్లీలోని వసంత్‌విహార్‌, బాబా ఖరక్‌సింగ్‌ మార్గ్, కన్నాట్‌ ప్లేస్‌లోని స్థలాలు కూడా ఉన్నాయి. ఎయిరిండియా రుణాలు తగ్గించేందుకు అంచెలంచెలుగా నిర్ణయాలు తీసుకుంటాం. ఎయిరిండియా ప్రైవేటీకరణకు ఇవి మార్గాలుగా ఉంటాయి’ అని కంపెనీ అధికారి తెలిపారు. సెప్టెంబరు నెలలోను ఎయిరిండియా తన ఆస్తులను విక్రయించేందుకు బిడ్లను ఆహ్వానించింది. ముంబయిలోని 28 ఫ్లాట్లు, అహ్మదాబాద్‌లోని ఏడు ఫ్లాట్లు, పుణెలోని రెండు ఫ్లాట్లు, ఒక కార్యాలయాన్ని అమ్మేందుకు ప్రయత్నించిన విషయం తెలిసిందే. నవంబరు నెలలోనూ ఆస్తుల వేలానికి ఉపక్రమించింది. దేశవ్యాప్తంగా 70 నివాస, వాణిజ్య స్థలాల విక్రయం ద్వారా రూ.700-800కోట్లు సమీకరించేందుకు ఎయిరిండియా సన్నాహాలు చేసింది.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com