ఇనాక్‌కు కేంద్ర సాహిత్య అకాడమీ పురస్కారం

2018 ఏడాదికిగాను కేంద్ర సాహిత్య అకాడమీ అవార్డులను కేంద్ర ప్రభుత్వం ప్రకటించింది. ఈ ప్రతిష్ఠాత్మక పురస్కారానికి పద్మశ్రీ ఆచార్య కొలకలూరి ఇనాక్‌ రచించిన తెలుగు సాహిత్య పుస్తకం ‘విమర్శిని’ ఎంపికైంది. 24 భాషల్లోని సాహిత్య రచనలకు ఏటా ఈ అవార్డులను అందిస్తారు. వచ్చే ఏడాది జనవరి 29న దిల్లీలో ఈ అవార్డులను ప్రదానం చేయనున్నారు. సాహిత్య విమర్శకు సంబంధించి విమర్శినిని రాశారు. ఎస్వీయూనివర్శిటీ పూర్వపు వైస్‌ ఛాన్సలర్‌గా ఆయన గతంలో ఇతోధిక సేవలందించారు. ఇనాక్‌ రాసిన ‘అనంత జీవనం’కు ప్రతిష్ఠాత్మకమైన మూర్తిదేవి అవార్డు లభించింది. తెలుగులో పలు నవలలు రాశారు. ‘ఊరబావి’ ఆయన రచనల్లో ముఖ్యమైనది. అభ్యుదయభావాలు, పీడితుల వెతలు, సమకాలీన సమాజంపై సమగ్ర అధ్యయనం ఆయన రచనల్లో కనిపిస్తుంటాయి.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com