పాన్ కార్డులో చాలా మార్పులు వచ్చాయి

పాన్ (శాశ్వత ఖాతా సంఖ్య) గురించి ప్రత్యేకంగా చెప్పక్కర్లేదు. తాజాగా దీని విషయంలో కొన్ని కొత్త నిబంధనలు వచ్చాయి. తండ్రి పేరు తప్పనిసరి కాదు: పాన్ కార్డులో వ్యక్తి పేరుతోపాటు అతని/ఆమె తండ్రి పేరు ఇక నుంచి తప్పనిసరి కాదు. తండ్రి పేరుకు బదులు తల్లి పేరును కూడా పేర్కొనే అవకాశం కల్పించింది. అంటే, పాన్ దరఖాస్తుదారు కార్డు మీద తండ్రి పేరు ఉండాలా? తల్లి పేరు ఉండాలా? అనేది నిర్ణయించుకోవచ్చు. ఒకవేళ ఒంటరి తల్లి ఉన్న సందర్భాల్లో తండ్రి పేరు పేర్కొనకుండా ‘సింగిల్ మదర్’ ఐచ్ఛికాన్ని ఎంచుకోవచ్చు. కొత్త దరఖాస్తు ఫారాలు ఆదాయపు పన్ను వెబ్సైటులో అందుబాటులోఉన్నాయి.రూ.2,50,000ల లావాదేవీ దాటితే: ఆదాయపు పన్ను చట్టం సెక్షన్ 139ఏకి చేసిన సవరణల ప్రకారం వ్యక్తిగత పన్ను చెల్లింపుదారులు కాకుండా.. హిందూ అవిభాజ్య కుటుంబం, సంస్థ, ట్రస్టుల్లాంటివి ప్రస్తుత ఆర్థిక సంవత్సరంలో రూ.2,50,000 మించి లావాదేవీలు నిర్వహించినప్పుడు తప్పనిసరిగా పాన్ పేర్కొనాల్సిందే. గతంలోనే దీనికి సంబంధించిన నిబంధనలు వచ్చినప్పటికీ.. పాన్ సమర్పణకు చివరి తేదీ ఎప్పుడన్నది పేర్కొనలేదు. తాజాగా ఈ తేదీని వచ్చే ఆర్థిక సంవత్సరం మే 31గా ఆదాయపు పన్ను శాఖ నిర్ణయించింది. అంటే.. 2018-19 ఆర్థిక సంవత్సరంలో రూ.రెండున్నర లక్షల లావాదేవీ నిర్వహిస్తే.. మే 31, 2019లోగా పాన్ సమర్పించాల్సి ఉంటుందన్నమాట. *వ్యక్తులుగా ఉన్నప్పటికీ.. సంస్థలకు మేనేజింగ్ డైరెక్టర్, డైరెక్టర్, భాగస్వామి, ట్రస్టీ, వ్యవస్థాపకుడు, కర్త, ముఖ్య కార్య నిర్వహణాధికారి, ప్రిన్సిపల్ ఆఫీసర్ తదితర హోదాల్లో పనిచేస్తూ, వాటి తరఫున లావాదేవీలు నిర్వహించినప్పుడూ పాన్ పేర్కొనాలి. అయితే, లావాదేవీలు రూ.2,50,000 పైబడి ఉండాలి. ఇప్పటివరకూ పాన్ లేకపోతే.. పైన పేర్కొన్న నిబంధనలే వర్తిస్తాయి.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com