అప్పుడే అక్కడే చెప్పాలి

ఒకప్పుడు చిత్ర పరిశ్రమలో స్టార్‌గా రాణించిన నటి షకీలా. ఆమె వేగానికి బాక్సాఫీసు వద్ద కథానాయకులు సైతం భయపడ్డారని అంటుంటారు. ఆ తర్వాత షకీలా టాలీవుడ్‌, కోలీవుడ్‌లో కీలక పాత్రలు పోషిస్తూ వచ్చారు. గత కొన్నేళ్లుగా ఆమె సినిమాలకు దూరంగా ఉన్నారు. తాజాగా జరిగిన ఓ ఇంటర్వ్యూలో షకీలాను ‘మీటూ’ ఉద్యమం గురించి ప్రశ్నించారు. ఆమె తన అభిప్రాయం పంచుకున్నారు. ‘ఏ అమ్మాయికైనా అలాంటి లైంగిక వేధింపులు, బెదిరింపులు ఎదురైతే అప్పుడే, అక్కడే బయటపెట్టాలి. ఇప్పుడు చాలా ఏళ్ల తర్వాత ఆ వ్యక్తుల పేర్లు చెప్పడం తెలివైన పనికాదు. నాకూ లైంగిక వేధింపులు ఎదురయ్యాయి. చిత్ర పరిశ్రమలోకి కొత్తగా వచ్చే చాలా మంది ఈ ఇబ్బందులు ఎదుర్కొని ఉంటారు. నాతో అసభ్యంగా ప్రవర్తించిన వారికి సరైన రీతిలో బుద్ధి చెప్పా. ఇప్పుడు నేను వారికి కనిపించినా చేతులు కట్టుకుంటారు’ అని ఆమె అన్నారు. ఇటీవల చిత్ర పరిశ్రమలో ‘మీటూ’ ఉద్యమం ఓ ఉప్పెనలా ఎగిసిన సంగతి తెలిసిందే. ప్రముఖ తమిళ సాహిత్య రచయిత వైరముత్తు కొన్నేళ్ల క్రితం తనను వేధించారని గాయని చిన్మయి శ్రీపాద చెప్పారు. హోటల్‌ గదికి రమ్మని వైరముత్తు వేరే వ్యక్తితో చెప్పి పంపారని అన్నారు. అంతేకాదు పలువురు ఆర్టిస్టులు కూడా వైరముత్తు తమతో తప్పుగా ప్రవర్తించారని ఆరోపించారు. బాలీవుడ్‌లో నటి తనుశ్రీ దత్తా కూడా పదేళ్ల క్రితం ఓ సినిమా సెట్‌లో జరిగిన వేధింపుల గురించి చెప్పారు. నటుడు నానా పటేకర్‌ తనతో అసభ్యంగా ప్రవర్తించాడని ఆమె పేర్కొన్నారు. ఈ మేరకు ఆయనకు వ్యతిరేకంగా కేసు కూడా పెట్టారు.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com