భద్రాచలం ఆలయంలో ముక్కోటి ఏకాదశి

భద్రాచలం శ్రీ సీతారామచంద్రస్వామి వారి ఆలయంలో ముక్కోటి ఏకాదశి మహోత్సవాల్లో భాగంగా ఆదివారం స్వామిని కృష్ణావతారంలో అలంకరించి పూజలు చేశారు. మంత్రోచ్చారణ మిన్నంటగా మంగళ వాయిద్యాలు మార్మోగుతుండగా శ్రీకృష్ణుడు చూడ ముచ్చటగా కనిపించాడు. సుప్రభాతం పలికి ఆరాధించి అభిషేకం చేశారు. బేడా మండపంలో కృష్ణయ్యను ఊయలలో ఉంచి లాలలు జోలలు పాడగా హరిదాసులు కీర్తనలు ఆలపించారు. పరమాత్మకు ధూప దీప నైవేద్యాలను అందించిన అర్చకులు భక్తులకు వెన్న, అటుకుల ప్రసాదాన్ని పంచారు. రంగు రంగుల వస్త్రధారణలో ఉన్న భక్త బృందాలు కోలాటాలు ఆడుతూ ఘనంగా స్వాగతం పలికారు. ఈ రూపంలో పరమాత్మను దర్శించుకునేందుకు భక్తులు బారులు తీరడంతో గంటల తరబడి వేచి చూడాల్సి వచ్చింది. తుపాను‌ కారణంగా మధ్యాహ్నం నుంచి చిన్నపాటి వర్షం కురవడంతో నల్లనయ్య ఊరేగింపును వైదిక కమిటీ ఆపింది. బేడా మండపం వద్దనే దర్శనాలు కల్పించారు. ఈ క్రమంలో భక్తులు కృష్ణుడికి వెన్న, అటుకులు సమర్పించగా దీన్ని మళ్లీ అర్చకులు భక్తులకు పంచారు. అక్కడ ఒకేసారి భక్తులు గుమిగూడడంతో గందరగోళం నెలకొంది. భద్రత నిమిత్తం మూడు అంచెల పద్ధతి ఉన్నప్పటికీ ముందస్తు జాగ్రత్తలు చేపట్టకపోవడం పట్ల భక్తులు రుసురుసలాడారు. వర్షం వల్ల కోలాటాలు ఆడే వాళ్లు ఇబ్బంది పడ్డారు. ఈ నెల 8 నుంచి రోజూ మధ్యాహ్నం స్వామివారు ఊరేగింపుగా మిథిలా మండపానికి వెళ్తున్నాడు. కృష్ణావతారం కూడా అక్కడికి వస్తుందని చాలా మంది భక్తులు వేచి ఉన్నారు. ఊరేగింపులో మార్పుకు సంబంధించిన సమాచారం సకాలంలో భక్తులకు అందించలేకపోయారు. ధనుర్మాస ఉత్సవాలు ఉన్నందున ఊరేగింపుని కుదించాలని ముందుగానే అనుకున్నప్పటికీ దీనిపై ప్రచారం కరవైంది. ఇదే అదనుగా వరుణుడి రాకతో స్వామి ఊరేగింపును ఆపేశారు. ప్రచార లోపం స్పష్టంగా కనిపిస్తున్నా అధికారులు చోద్యం చూస్తున్నారు.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com