మొండి బ్యాక్టీరియా మొగుడు ఐర్లాండ్ మట్టిలో ఉన్నాడు

యాంటీ బయోటిక్‌ ఔషధాలకు లొంగని మొండి బ్యాక్టీరియా భరతం పట్టే సరికొత్త బ్యాక్టీరియా రకాన్ని ఐర్లాండ్‌ నేలల్లో శాస్త్రవేత్తలు గుర్తించారు. ఆరోగ్యరంగానికి అత్యంత ప్రమాదకరమైనవిగా ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ(డబ్ల్యూహెచ్‌వో) భావిస్తున్న ఆరు మొండి బ్యాక్టీరియాల్లో నాలుగింటిని అది ప్రభావవంతంగా నిరోధించగలదని వెల్లడించారు. ఉత్తర ఐర్లాండ్‌లోని బొహొ హైల్యాండ్స్‌ ప్రాంత మట్టిలో పలు ఔషధ గుణాలున్నాయని అనాదిగా ప్రజలు భావిస్తున్నారు. పంటి నొప్పి, మెడ-గొంతులో ఇన్‌ఫెక్షన్‌ వంటి సమస్యలు తలెత్తినప్పుడు ఇక్కడి మట్టిని వస్త్రంలో కట్టి చికిత్సకు ఉపయోగించుకునేవారు. తాజాగా బ్రిటన్‌లోని స్వాన్‌సీ విశ్వవిద్యాలయ శాస్త్రవేత్తలు ఇక్కడి నేలల్లో ‘స్ట్రెప్టోమైసిస్‌ ఎస్‌పీ మైరోఫొరియా’ అనే బ్యాక్టీరియాను కనుగొన్నారు. వాంకోమైసిన్‌ నిరోధక ఎంటరోకోకస్‌ ఫేసియం(వీఆర్‌ఈ), మెథిసిలిన్‌ నిరోధక స్టఫైలోకోకస్‌ ఆరియస్‌(ఎంఆర్‌ఎస్‌ఏ), క్లెబసీలా న్యుమోనియా, కార్బెనెపీనమ్‌ నిరోధక అసినెటోబ్యాక్టర్‌ బౌమనై అనే మొండి బ్యాక్టీరియా వృద్ధిని కొత్తగా గుర్తించిన బ్యాక్టీరియా నిరోధిస్తున్నట్లు వారు గుర్తించారు. గ్రామ్‌ పాజిటివ్‌ బ్యాక్టీరియాతోపాటు గ్రామ్‌ నెగిటివ్‌ బ్యాక్టీరియా పెరుగుదలనూ అడ్డుకోగలుగుతున్నట్లు తేల్చారు. ‘స్ట్రెప్టోమైసిస్‌ ఎస్‌పీ మైరోఫొరియా’లోని ఏ కారకం మొండి బ్యాక్టీరియాకు విరుగుడుగా పనిచేస్తోందో స్పష్టంగా గుర్తించేందుకుగాను శాస్త్రవేత్తలు పరిశోధనలు కొనసాగిస్తున్నారు.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com