సుప్రీం చెప్పినప్పుడు పాటించాలి-ఐరాస

కేరళలోని శబరిమల అయ్యప్ప ఆలయంలోకి మహిళల ప్రవేశం విషయంలో నెలకొన్న వివాదంపై ఐక్య రాజ్య సమితి స్పందించింది. శబరిమల ఆలయంలోకి మహిళల ప్రవేశానికి అనుమతి ఇస్తూ సుప్రీంకోర్టు తీర్పు చెప్పిన విషయాన్ని ఐరాస ప్రస్తావించింది. అందరూ చట్టాన్ని గౌరవించాలని ఐరాస ప్రోత్సహిస్తుందని ఐరాస ప్రధాన కార్యదర్శి ఆంటోనియో గుటెర్రెస్‌, ఉప అధికార ప్రతినిధి ఫర్హాన్‌ హక్‌ వెల్లడించారు. ఈ విషయంపై భారతదేశ సుప్రీంకోర్టు తీర్పు చెప్పిందని, కాబట్టి ఆ విషయాన్ని భారత్‌లోని అధికారులకే వదిలేయాలని తెలిపారు. అందరూ చట్టాన్ని గౌరవించాలని తాము కోరుకుంటున్నామని ఫర్హాన్‌ శుక్రవారం జరిగిన మీడియా సమావేశంలో వెల్లడించారు. ప్రజలందరికీ సమాన హక్కులు కల్పించాలన్నదే ఐరాస ప్రాథమిక ప్రాధాన్యమని అందరికీ తెలిసిన విషయమే అని పేర్కొన్నారు. శబరిమల వివాదంలో కేరళ రణరంగంగా మారిన నేపథ్యంలో శబరిమల విషయంలో ఐరాస వైఖరి చెప్పాలని విలేకరులు అడగగా.. ఆయన పై విధంగా స్పందించారు. ఇటీవల శబరిమల ఆలయంలోకి మహిళలు ప్రవేశించడంపై రాష్ట్ర వ్యాప్తంగా తీవ్ర ఆందోళనలు నెలకొన్న సంగతి తెలిసిందే. బంద్‌లు, ఘర్షణలలతో ఆందోళనలు హింసాత్మకంగా మారాయి.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com