అంజయ్యచౌదరి తానా ‘షో’ అదిరింది


ప్రపంచంలోనే పెద్ద తెలుగు సంఘంగా రూపుదిద్దుకున్న తెలుగు అసోసియేషన్ ఆఫ్ నార్త్ అమెరికా(తానా) లో ఎన్నికల సందడి కొద్ది రోజుల్లో ప్రారంభం కానుంది. ప్రస్తుతం తానా నేతలంతా ఉభయ తెలుగు రాష్ట్రాల్లో చైతన్య స్రవంతి పేరుతొ పలు సేవా కార్యక్రమాలు నిర్వహిస్తున్నారు. తానాలో ప్రధానమైన పదవులు నిర్వహిస్తున్న నేతలు చైతన్య స్రవంతి ద్వారా వారి స్వస్థలాల్లో తమ సత్తాను చాటుకుంటున్నారు. తానా అద్యక్షుడు వేమన సతీష్ రాజంపేటలో గత 5వ తేదీన తానా చైతన్య స్రవంతి పేరుతొ నిర్వహిచిన సభ ఒక మహానాడును తలపింపజేసింది. ఒకరకంగా తాను పుట్టిన రాజంపేట గడ్డపై తన సత్తా ఏమిటో సతీష్ చూపించాడు. తానా ద్వారా చేపట్టిన సేవా కార్యక్రమాల కన్నా రాజంపేట సదస్సులో ఏర్పాటు చేసిన ఆడంబరాలకు లక్షలాది రూపాయలు ఖర్చు చేశారు. రాజంపేట రాజకీయాల్లో వేమన సతీష్ ఇక నుండి చురుకైన పాత్ర పోషించడం కోసమే ఈ సదస్సు ద్వారా బల ప్రదర్శన చేశారని అందరూ భావిస్తున్నారు. తానా అద్యక్షుడిగా మరికొద్ది నెలల్లో బాద్యతలు చేపట్టబోతున్న తాళ్ళూరి జయశేఖర్ తన స్వంత జిల్లా ఖమ్మంతో పాటు కొత్తగూడెం, భద్రాచలంలోనూ భారీ ఎత్తున తానా చైతన్య స్రవంతి కార్యక్రమాలు ఘనంగా నిర్వహించారు. కొత్తగూడెంలో పెద్ద ఎత్తున 5కే రన్ నిర్వహించి రికార్డు నెలకొల్పారు. ఆ ప్రాంతాల్లో తనకున్న పలుకుబడిని తమ కుటుంబానికి ఉన్న ఆదరణను జయశేఖర్ నిరూపించారు. వచ్చే తానా ఎన్నికల్లో లావు అంజయ్య చౌదరి తానా అద్యక్ష పదవికి పోటీ పడుతున్నారు. కాలం కలసి వస్తే తానా అద్యక్ష పదవికి ఏకగ్రీవంగా ఎన్నిక కావాలని అంజయ్య పావులు కదుపుతున్నారు. దీని కోసం విజయవాడలో నిర్వహించిన తానా చైతన్య స్రవంతిని దిగ్విజయం చేసి తన స్వంత జిల్లాలో తనకున్న సత్తాను అంజయ్య చౌదరి చాటుకున్నారు. చాలా మంది ప్రజాప్రతినిధులను, పుర ప్రముఖులను ఈ కార్యక్రమానికి ఆహ్వానించి ఈ సభను జయప్రదం చేశారు. తానా కార్యదర్శిగా అనంతరం అద్యక్షుడిగా ఎన్నిక కావడం కోసం ప్రస్తుతం ఆ సంస్థ కోశాధికారిగా ఉన్న పొట్లూరి రవి బల ప్రదర్శనకు సిద్దమవుతున్నారు. వచ్చే 12వ తేదీన పొట్లూరి రవి ‘కప్పట్రాల’ గ్రామంలో ఏర్పాటు చేసే బలప్రదర్శన ఎలా ఉంటుందో వేచి చూద్దాం.More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com