భారతీయులను అంతరిక్షంలోకి పంపిస్తాం

ఇస్రో ఛైర్మన్ శివన్ బెంగళూరులో మీడియా సమావేశం నిర్వహించారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ… మానవ సహిత అంతరిక్ష యాత్ర గగన్‌యాన్‌కు సన్నాహాలు మొదలు పెట్టామని తెలిపారు. ఇస్రో ప్రస్థానంలోనే గగన్‌యాన్ ఒక మైలురాయిగా నిలిచిపోతుంది.గగన్‌యాన్‌కుముందు రెండు మానవరహిత అంతరిక్ష యాత్రలు చేపట్టనున్నాం. 2020 డిసెంబర్‌లో మొదటి మానవరహితఅంతరిక్షయాత్ర చేపడతాం. 2021 జులైలో రెండు మానవరహిత అంతరిక్షయాత్ర చేపడతాం. 2021డిసెంబర్‌లో మానవరహిత అంతరిక్ష యాత్రలు చేపడతాం. గగన్‌యాన్‌కు ప్రాథమిక శిక్షణ అంత భారత్‌లోనే ఉంటుంది. తర్వాత శిక్షణ అవసరమైతే రష్యాలో ఉండొచ్చు. అంతరిక్ష యాత్రలో మహిళలు కూడా ఉండాలన్నదే మా లక్ష్యం. గగన్‌యాన్ యాత్రలో భాగంగా ముగ్గురు వ్యోమగాములు అంతరిక్షంలో ఉంటారు. గగన్‌యాన్ మిషన్ కోసం ఇస్రోలో మానవ అంతరిక్షకేంద్రం నెలకొల్పుతున్నాం. మానవ అంతరిక్షకేంద్రానికి డాక్టర్ ఉన్నికృష్ణన్ డైరెక్టర్‌గా ఉంటారు. గగన్‌యాన్ ప్రాజెక్టు డైరెక్టర్‌గా డాక్టర్ హట్టిన్ ఉంటారు. మార్చి 25 నుంచి ఏప్రిల్‌లోగా చంద్రయాన్-2 ప్రయోగం ఉంటుందని వివరించారు.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com