చలికాలం మొక్కజొన్న మంచిది

చలికాలంలో ఎక్కువగా దొరికేవాటిలో మొక్కజొన్న ఒకటి. దీని గింజల్ని గ్రేవీలో వేసి ఫ్రైడ్‌రైస్‌తో కలిపి తీసుకోవచ్చు. ఉల్లిపాయ, పచ్చిమిర్చి వంటి వాటితో కూడా చేర్చి సాయంకాలం పూట స్నాక్స్‌లా కూడా తినొచ్చు. మొక్కజొన్న పొత్తులను సాధారణంగా నిప్పులపై వేడిచేసి బాగా కాలిన తర్వాత తింటారు. ఎలా తిన్నా మొక్కజొన్న రుచికి మాత్రమే కాదు అనేక ఆరోగ్య ప్రయోజనాలను అందిస్తుందని నిపుణులు చెబుతున్నారు. మొక్కజొన్నలో ఫ్లేవనాయిడ్స్‌ అనే యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు పుష్కలంగా ఉంటాయి. ఇవి శరీరంలో ఏర్పడే ఫ్రీ ర్యాడికల్స్‌ ప్రభావాన్ని తగ్గిస్తాయి. దీంతో క్యాన్సర్లు రావు. మొక్కజొన్నలో బీటా కెరోటిన్‌, విటమిన్‌ ఎ, విటమిన్‌ సి ఉండడం వల్ల చర్మానికి సంరక్షణ లభిస్తుంది. చర్మ సంబంధ సమస్యలు పోతాయి. జింక్‌, పాస్పరస్‌, మెగ్నిషియం, ఐరన్‌, ఇతర మినరల్స్‌ మొక్కజొన్నలో ఉంటాయి. ఇవి ఎముకల బలానికి చాలా ఉపయోగపడతాయి. రక్తహీనత సమస్య నయమవుతుంది.కీళ్లనొప్పులతో బాధపడేవారు మొక్కజొన్నలను ఆహారంలో భాగం చేసుకుంటే ఆ సమస్యల నుంచి ఉపశమనం లభిస్తుంది. మొక్కజొన్నలో పీచు పదార్థం ఎక్కువగా ఉండడం వల్ల జీర్ణక్రియ మెరుగుపడుతుంది. పేగు క్యాన్సర్‌ను నివారిస్తుంది. మొక్కజొన్న గింజల్లోని లవణాలు, విటమిన్స్‌ ఇన్సులిన్‌పై ప్రభావం చూపిస్తాయి. మధుమేహం ఉన్నవారికి ఇది మంచి ఔషధం.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com