ట్రంప్ అబద్ధాల సంఖ్య 8వేలకు పైగానే

అబద్ధం చెబితే బాగా అతికినట్టు, ఓ గోడ కట్టినట్టు ఉండాలంటారు. ట్రంప్‌కి ఈ సామెత పెద్దగా తెలిసినట్టు లేదు. అందుకే తరచూ అబద్ధాలు చెబుతూ, దొరికిపోతుంటారు. చిత్రంగా తను చెప్పే ఆ అసత్యాలు త్వరగా బయటపడిపోతూ ఉంటాయి. చాలామందికి తెలియదు కానీ, ట్రంప్‌ తన మొత్తం పాలనలో 8,158 సార్లు అబద్ధాలు చెప్పారట. ఈ విషయాన్ని అక్కడి పత్రికలే చెబుతున్నాయి. తాజాగా స్టేట్‌ ఆఫ్‌ ది యూనియన్‌ ప్రసంగంలోనూ ఆయన కొన్ని అబద్ధాలు అలవోకగా చెప్పేశారు. అమెరికా అధ్యక్షుడు ట్రంప్‌ తన పదవీకాలంలో 8,158 అబద్ధాలు చెప్పారని కొద్ది రోజుల క్రితం అమెరికా పత్రికలు గగ్గోలు పెట్టాయి. తాజాగా ట్రంప్‌ స్టేట్‌ ఆఫ్‌ ది యూనియన్‌ ప్రసంగం విన్న వారికి మళ్లీ అసత్యాలు ఉన్నాయని తెలుస్తుంది. కానీ కావాలని చెబుతున్నారో, సరైన సమాచారం లేక తప్పులు చెబుతున్నారో అర్థం కాదు. ఒక్కటి మాత్రం నిజం.. ఆయన వాస్తవానికి దూరంగా ఉండే విషయాలను చెబుతుంటారు. నేటి ప్రసంగాన్నీ అక్కడి కొన్ని పత్రికలు విశ్లేషించాయి. వాటిల్లో తప్పులను, తప్పుదోవ పట్టించే అంశాలను వెతికి పట్టాయి. ఏడాదికోసారి కాంగ్రెస్‌ను ఉద్దేశించి చేసే స్టేట్‌ ఆఫ్‌ ది యూనియన్‌ ప్రసంగాన్ని కూడా తప్పులకు వేదిక చేయడంపై ఆశ్చర్యం వ్యక్తం చేస్తున్నాయి. ఆ అబద్ధాల్లో కొన్ని.. అలాగే నిజం ఏంటంటే..!

ట్రంప్‌: మధ్య ప్రాచ్యంలో అమెరికా దళాలు 19ఏళ్లుగా పోరాడుతున్నాయి..
వాస్తవం: అమెరికా దళాలు మధ్య ప్రాచ్యంలో 2003లో అడుగుపెట్టాయి. అంటే 16ఏళ్ల క్రితం. ఆయన ఆఫ్గనిస్థాన్‌ యుద్ధాన్ని కూడా మధ్య ప్రాచ్యంలో జరుగుతున్న పోరాటంలో కలిపేశారు.

ట్రంప్‌: నేను బాధ్యతలు చేపట్టే సమయానికి ఎల్‌పసో నగరం అత్యంత ప్రమాదకరంగా ఉంది. సరిహద్దుల్లో కట్టడి చేశాక.. సురక్షిత నగరంగా మారింది.
వాస్తవం: ఎల్‌ పసో ఎప్పుడూ అత్యంత ప్రమాదకర పట్టణంగా పేరు తెచ్చుకోలేదు. దేశంలో నేరాలు తగ్గడానికి సరిహద్దుల్లో కంచెలకు సంబంధం లేదు. సరిహద్దుల్లో కంచె వేయడానికి ముందే 2008లో ఎల్‌పసో దేశంలోనే రెండో అత్యంత సురక్షిత నగరంగా పేరు తెచ్చుకొంది..!

ట్రంప్‌: ‘అక్రమంగా సరిహద్దులు దాటడం’… ఓ అత్యవసర సమస్య.
వాస్తవం: అక్రమంగా సరిహద్దులు దాటి అమెరికాలోకి వచ్చే వారి సంఖ్య గత కొన్నేళ్లలో గణనీయంగా తగ్గింది. అక్టోబర్‌, నవంబర్‌, డిసెంబర్‌లో ప్రతినెలా 50వేల మందిని భధ్రతా సిబ్బంది అదుపులోకి తీసుకొన్నారు. రెండు వేల సంవత్సరంలో ఈ సంఖ్య లక్ష వరకు ఉండేది.

ట్రంప్‌: ఉత్పాదక రంగంలో 6,00,000 ఉద్యోగాలను సృష్టించాం. దాదాపు అందరికీ అవకాశాలు ఇచ్చాం.
వాస్తవం: 2017 జనవరి నుంచి ఇప్పటి వరకు నాలుగున్నర లక్షల ఉద్యోగాలనే ఉత్పాదక రంగంలో సృష్టించారు. ఒబామా హయాంలోనూ ఇలాగే జరిగింది. పైగా 1990లో ఉద్యోగ సృష్టి కంటే ఇది చాలా తక్కువ.

ట్రంప్‌: మేం మొత్తం 53లక్షల కొత్త ఉద్యోగాలు సృష్టించాం.
వాస్తవం: ది బ్యూరో ఆఫ్‌ లేబర్‌ స్టాటిస్టిక్స్‌ లెక్కల ప్రకారం 2017 జనవరి నుంచి 49 లక్షల ఉద్యోగాలనే కొత్తగా సృష్టించారు.

ఇలా ట్రంప్‌ చాలా చెప్పుకొచ్చారు. వాటిల్లో చాలా తప్పుదోవ పట్టించే అంశాలు కూడా ఉన్నాయి. వీటిని అమెరికా మీడియా విశ్లేషించింది. ట్రంప్‌ అధికారం చేపట్టిన రెండేళ్లలో దాదాపు 8,158 అబద్ధాలు చెప్పారని కొన్నాళ్ల కిందట వాషింగ్టన్‌ పోస్టు పత్రిక లెక్కలతో సహా వెల్లడించింది. తొలి ఏడాది అబద్ధాలు చెప్పేందుకు కొంచెం సంకోచించినట్లున్నారు. ఆ ఏడాది రోజుకు సగటున 6 అసత్యాలు చెప్పారు. రెండో ఏడాదికి రాటుదేలిపోయారు. రోజుకు 17 అలవోకగా చెప్పేస్తున్నారు. ‘ది ఫాక్ట్‌ చెకర్‌ డేటాబేస్‌’ నుంచి ఈ వివరాలను సేకరించింది. వీటిల్లో ఆరువేల అబద్ధాలైతే ఏకంగా ఆశ్చర్యపర్చే రీతిలో ఉన్నాయట. గత అక్టోబర్‌లో మిడ్‌టర్మ్‌ ఎన్నికలప్పుడు ట్రంప్‌ జూలు విదిల్చి ఏకంగా 1,200 సార్లు అబద్ధాలు వల్లెవేశారు. ట్రంప్‌ తన పాలనలో అత్యధిక అబద్ధాలు వలసలపైనే చెప్పారట. దాదాపు మొత్తం 1,433 సార్లు ఆయన వలసలపై ప్రజలను తప్పుదోవ పట్టించినట్లు తేలింది. విదేశీ విధానాలపై 900, వాణిజ్యంపై 854, ఆర్థిక వ్యవస్థపై 790, ఉద్యోగాలపై 755, మీడియా ఇతర అంశాలపై 899 అబద్ధాలు చెప్పారట.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com