రోజాను ఢీ కొట్టే మగాడి కోసం తెదేపా వేట–TNI ప్రత్యేకం

తెలుగుదేశం పార్టీకి వై.ఎస్.జగన్ తో పాటు ఆ పార్టీలో ఉన్న ఫైర్ బ్రాండ్ ఆర్కే రోజాని కూడా ప్రధాన శత్రువుగానే భావిస్తూ ఉంటారు. తెదేపాకు రోజా కొరకురాని కొయ్యగా మారిందనడంలో ఏమాత్రం సందేహం లేదు. నటిగా, రాజకీయ నాయకురాలిగా రాటుదేలిన రోజా తన పదునైన మాటలతో ముఖ్యమంత్రి చంద్రబాబును సైతం తీవ్రంగా విమర్శిస్తూ మాటల తూటాలు పేలుస్తూ ఉంటుంది. ఒక్క మాటలో చెప్పాలంటే వైకాపాలో రోజాలాగా తెలుగుదేశం నేతలపై విమర్శలు చేసే నాయకుడు మరెవరూ లేరనడంలో సందేహం లేదు. చంద్రబాబుతో పాటు లోకేష్ పైనా వాడీ వేడీ విమర్శలతో పాటు సెటైర్లు వేయడంలో రోజా ఆరితేరింది. రోజా టాలెంట్ ను గమనించిన రామోజీరావు సైతం ఈటీవీ – జబర్దస్ట్ లో ఆమెకు ప్రధాన స్థానం కల్పించి పాపులారిటి పెంచారు.
*** అణగదొక్కిన కొద్దీ ఎదిగింది.
రోజాను ఎన్ని రకాలుగా ఇబ్బంది పెట్టాలో అన్నిరకాలుగా తెలుగుదేశం ప్రభుత్వం ఇబ్బందులకు గురిచేసింది. ఆమెపై పోలీసు కేసులు పెట్టారు. అసెంబ్లీ నుంచి సస్పెండ్ చేశారు. అసెంబ్లీ చరిత్రలో తొలిసారిగా ఒక్క మహిళా ఎమ్మెల్యే అని చూడకుండా ఆమె పదవీకాలం ముగిసేవరకు బహిష్కరణ వేటు వేశారు. దీనిపై సుప్రీంకోర్టు వరకు రోజా న్యాయపోరాటం చేశారు.
*** ఎన్ని మైండ్ గేములు ఆడినా..
రోజాపై తెదేపా నేతలు చాలా పుకార్లు పుట్టించారు. జగన్‌తో విభేదాలు ఉన్నాయనీ ఒకసారి, వైకాపాను వీడుతోందని ఇంకోసారి, తెలుగుదేశంలో చేరుతోందని పలుమార్లు ఫేక్ వార్తలు సృష్టించారు. వీటన్నింటినీ తట్టుకుని రోజా వైకాపాలోనే కొనసాగింది. తనను, తన పార్టీని విమర్శించిన చాలా మంది తెదేపా నేతలకు చుక్కలు చూపించింది.
*** తెదేపాకు సవాలుగా మారిన రోజా..
ప్రస్తుతం రోజా ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న చిత్తూరు జిల్లా నగరి నియోజకవర్గంలో తెదేపాకు సరైన అభ్యర్థి లభించడం లేదు. మాజీ మంత్రి ముద్దుకృష్ణమనాయుడు చనిపోవడంతో నగరిలో తెలుగుదేశం “చుక్కాని లేని నావ”గా మారింది. ముద్దుకృష్ణమనాయుడు ఇద్దరు కుమారులు గాలి భానుప్రకాష్, గాలి జగదీష్‌లు రెండు వర్గాలుగా విడిపోయారు. వీరు తెదేపా అభ్యర్ధిత్వం తమకే కేటాయించాలని చంద్రబాబుపై ఒత్తిడి తెస్తున్నారు. ముద్దుకృష్ణమనాయుడు భార్య సరస్వతి సైతం పార్టీ అభ్యర్దిత్వాన్ని కోరుకుంటున్నారు. నగరిలో రాజుల సామాజిక వర్గం ఎక్కువగా ఉంది. ఈ వర్గానికి చెందిన అశోక్‌రాజుకు తెదేపా అభ్యర్ధిత్వం ఇవ్వాలని మరికొందరు సూచిస్తున్నారు. చంద్రబాబుకు కుప్పం, జగన్ కు పులివెందుల ఎలా కంచుకోటలుగా ఉన్నాయో రోజా కూడా నగరిని అదే విధంగా మలుచుకున్నారని అభిప్రాయం వ్యక్తం అవుతోంది. నగరి నియోజకవర్గంలో రోజా గట్టి పట్టు సంపాదించింది. మరొక పక్క వచ్చే ఎన్నికల్లో అసెంబ్లీకి వై.ఎస్. జగన్ ఎన్నికైన ఫర్వాలేదు కానీ, రోజా మాత్రం ఎన్నిక కాకూడదని తెలుగుదేశం అధిష్టానం భావిస్తోంది. మరి రోజాపై తెదేపా ఏ మగాడిని బరిలోకి దింపుతుందో వేచి చూద్దాం.—కిలారు ముద్దుకృష్ణ.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com