ఇంటర్నెట్ భారతదేశంలోనే చీప్

ప్రపంచం మొత్తం మీద అంతర్జాల సేవలు ఇండియాలోనే అత్యంత తక్కువ ధరకు లభిస్తున్నట్లు యూకేకి చెందిన కేబుల్‌ అనే వెబ్‌సైట్‌ తెలిపింది. అంతర్జాతీయంగా 230 దేశాల్లో అమలవుతున్న అంతర్జాల సేవల ధరలను పోల్చి చూస్తే ఈ విషయం వెలుగులోకొచ్చింది. అన్ని దేశాలతో పోలిస్తే సరాసరిగా 1 జీబీ ఇంటర్నెట్‌ ధర రూ.600 పలుకుతోంది. కాని మనం కేవలం రూ.18.50 కే పొందుతున్నాం. అదే 1జీబీ డేటా పొందాలంటే యూకేలో 6.66 అమెరికన్‌ డాలర్లు, అమెరికాలో 12.37 డాలర్లు వెచ్చించాల్సిందే. ప్రపంచ వ్యాప్తంగా వివిధ సంస్థలు అందిస్తున్న 6,313 డేటా ప్లాన్లను పరిశీలించిన తర్వాత కేబుల్‌ వెబ్‌సైట్‌ ఈ నివేదికను విడుదల చేసింది. దీని ప్రకారం 1 జీబీ డేటా కోసం జింబాబ్వేలో అత్యధికంగా 75.20 డాలర్లు చెల్లించాల్సి వస్తే ఆఫ్రికాలో కొన్ని ప్రాంతాల్లో ఒక్క డాలరు, మరి కొన్ని చోట్ల అదే డేటాకు దాదాపు 50 డాలర్లు ఖర్చు చేయాల్సి వస్తోంది. ఇలా 1జీబీ డేటా చైనాలో(9.89డాలర్లు), శ్రీలంకలో(0.87డాలర్లు), బంగ్లాదేశ్‌లో(0.99 డాలర్లు), పాకిస్థాన్‌లో(1.85 డాలర్లు) పలుకుతోంది. భారత్‌లో ఇంటర్నెట్‌ సేవలు అతి తక్కువ ధరకు రావడానికి అనేక కారణాలున్నాయి. ఇక్కడ దాదాపు 430 మిలియన్ల మంది మొబైల్‌ వినియోగదారులు ఉన్నారు. వీరికి సేవలు అందించేందుకు అనేక సంస్థలు పోటీపడుతున్నాయి. అందువల్ల కొంచెం తక్కువ ధరకే అంతర్జాల సేవలు అందుకోగలిగాము. ఆ తర్వాత 2016లో ముఖేశ్‌ అంబానీ జియో 4జి సేవలు ప్రారంభించారు. దీనిలో ముందు కాల్స్, డేటా పూర్తిగా ఉచితంగా ఇవ్వడంతో పాటు అత్యధిక వేగాన్ని వినియోగదారులకు పరిచయం చేశారు. ఆ తర్వాత నామమాత్రపు ధరకే సేవలు కొనసాగిస్తున్నారు. ఫలితంగా ఈ సంస్థ అనతి కాలంలోనే దాదాపు 230 మిలియన్ల వినియోగదారులను తనవైపు తిప్పుకోగలిగింది. దీనిని చూసి మిగిలిన సంస్థలు తమ వినియోగదారులను కాపాడుకోవడానికి డేటా ధరలు పూర్తిగా తగ్గించక తప్పలేదు. ఈ జియో సంస్థ ఫోర్బ్స్ వెలువరించిన ప్రపంచ కుబేరుల జాబితాలో ముఖేశ్‌ 6 స్థానాలు పైకి ఎగబాకడానికి ఉపయోగపడింది. గతంలో ప్రపంచ కుబేరుల్లో 19వ స్థానంలో కొనసాగిన ఆయన ప్రస్తుతం 13వ స్థానాన్ని కైవసం చేసుకున్నారు.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com