ఫేస్‌బుక్‌పై పెరుగుతోన్న విముఖత

అమెరికాలో ఫేస్‌బుక్‌పై చేపట్టిన ఎడిసన్స్ సర్వే ఫలితాలు ఫేస్‌బుక్‌ విషయంలో అమెరికన్ల ఆలోచనా తీరును తెలియజేస్తున్నాయి. నానాటికీ ఫేస్‌బుక్‌లో చేరే వారి సంఖ్య తగ్గుతూ వస్తోంది. అమెరికాలో ప్రారంభమైన ఫేస్‌బుక్‌… వినియోగదారులను విశేషంగా ఆకట్టుకుంది. వారంతా సరదాగా కబుర్లు చెప్పుకోవడానికి, ఫొటోలు షేర్‌ చేసుకోవడానికి ఇది మంచి వేదికగా ఉండేది. ఇదంతా ఒకప్పటి మాట. నేడు ఫేస్‌బుక్ ఎన్నో అనవసరమైన విషయాలు, అసత్య వార్తలు, పుకార్లతో నిండిపోయింది. నాడు వినోదం కోసం ఫేస్‌బుక్‌ ఖాతా తెరిచేవారు. ఇప్పుడు ఉన్న ఖాతాలనూ మూసేస్తున్నారు. కొత్తగా ఖాతా తెరిచే వారి సంఖ్య కూడా నానాటికీ పడిపోతోంది. ఫలితంగా ఫేస్‌బుక్‌ వినియోగదారుల సంఖ్య గణనీయంగా తగ్గిపోతోంది. ఫేస్‌బుక్‌పై గత కొంతకాలంగా వస్తున్న ఆరోపణలు, వ్యక్తిగత సమాచారానికి భద్రత లేదు అని వినియోగదారులు భావించడమే ఈ పరిణామానికి దారి తీసినట్లు విశ్లేషకులు అంటున్నారు. వినియోగదారుల అభిరుచి తెలుసుకుని దానికి అనుగుణంగా ప్రకటనలు ఇవ్వడం కోసమే వారి వ్యక్తిగత సమాచారాన్ని, అభిరుచుల్ని తెలుసుకుంటున్నామని, అది డేటా చౌర్యం కిందకు రాదని ఫేస్‌బుక్‌ సీఈవో మార్క్ జూకర్‌ బర్గ్ అనడం కూడా వినియోగదారులకు అంతగా రుచించినట్లు కనిపించడం లేదు. కేంబ్రిడ్జి అనలిటికా సంస్థ కూడా ఫేస్‌బుక్‌ ఖాతాదారుల వ్యక్తిగత సమాచారాన్ని దొంగిలించి దానిని ఎన్నికల్లో ఓటర్లను ప్రభావితం చేసేందుకు వినియోగించినట్లు తేలడం అప్పట్లో పెను దుమారాన్నే రేపింది. ఫేస్‌బుక్‌లో ఒక రోజులో కేవలం 15 మిలియన్ల మంది మాత్రమే ఖాతాలు తెరిచారని ఈ నివేదిక వెల్లడిస్తోంది. రోజూ కొత్తగా ఫేస్‌బుక్‌ ఖాతాలు తెరిచే వారి సంఖ్య మునుపెన్నడూ లేనంత తక్కువ స్థాయికి పడిపోయినట్లు తెలిపింది. అయితే వీరంతా ఫేస్‌బుక్‌ లాంటి మరో యాప్‌ ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో ఖాతాలు తెరుస్తున్నారు. ఫేస్‌బుక్‌కు పోటీగా నిలుస్తున్న ఈ యాప్‌ కూడా ఫేస్‌బుక్‌ యాజమాన్యానికి చెందినదే కావడం గమనార్హం. ప్రస్తుతం ప్రపంచ వ్యాప్తంగా ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌కు 1 బిలియన్‌ ఖాతాదారులు ఉన్నారు.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com