వేసవిలో ఈ దుస్తులతో సౌకర్యం

వేసవి అనగానే ఎప్పుడూ వేసుకునే నూల వస్త్రాలని పక్కనబెట్టి సరికొత్త దుస్తులకు సై అంటోంది నేటి యువత. పలాజోలు, స్రైట్ ప్యాంట్స్, లేయర్డ్ టాప్‌స, అసమెట్రికల్ కట్.. ఇలా ఏది ఎంచుకున్నా వేసవిని చల్లగా, హాయిగా ఉండేలా చేస్తాయి. వేసవి వచ్చిందంటే చాలు భారీ పనితనం ఉన్న ఎంబ్రాయిడరీ, బరువైన వస్త్రాలకు దూరంగా ఉండాలనుకుంటారు. ఈ వాతావరణానికి తేలిగ్గా, హాయిగా, శరీరానికి చల్లదనాన్నిచ్చే వస్త్రాలకు ప్రాధాన్యతను ఇస్తాం. అలాగని ఎప్పుడూ నూలు రకాలే ఎంచుకోవాలని లేదు. చేనేత, లెనిన్, ఖాదీ, మట్కాసిల్క్, మల్‌మల్ వంటి రకాలకూ ప్రాధాన్యం ఇవ్వొచ్చు. అయితే ఏ రకం వ్రస్తమైనా బిగుతుగా కాకుండా జాలువారేలా, గాలాడేలా ఉండాలి. వేసవి ధోరణులుగా ప్రాచుర్యంలోకి వస్తోన్న ఈ నయా ట్రెండ్స్ యువత మతులు పోగొడుతున్నాయి. మరి ఎలాంటి దుస్తులకు ఎలాంటి వస్త్రాలను ఎంచుకుంటే బాగుంటుందో.. ఎలాంటి దుస్తులకు వేటిని జత చేస్తే బాగుంటుందో ఒకసారి చూద్దాం..
*కుర్తీలు
కాలమేదైనా.. సౌలభ్యంలో కుర్తీలకు మించినవి మరేవీ లేవు. కౌల్‌స్లీవ్స్, కోల్డ్‌షోల్డర్స్, బెల్ స్లీవ్స్.. ఇలాంటివన్నీ ఈ తరం అమ్మాయిలకు చక్కగా నప్పేస్తున్నాయి. అందాన్ని, హుందాతనాన్ని ఇస్తున్నాయి. కాలర్డ్‌పాన్చోలకు ఇప్పుడు విపరీతమైన ఆదరణ ఉంది.
*చీలికలు
సంప్రదాయంగా, గుండ్రంగా, సమానంగా ఉండే డ్రెస్‌లను ఇప్పుడు ఎవ్వరూ కోరుకోవడం లేదు. ఎత్తు, పల్లాల్లో అవకతవకలుంటేనే అది నేటి ఫ్యాషన్. ఇప్పుడు ఎగుడుదిగుడుగా, గజిబిజిగా కనిపించే చీలికల దుస్తుల ట్రెండ్ నడుస్తోంది.
*పలాజోలు
వస్త్రం ఏదైనా మంన ఎంచుకునే రకం మనకంటూ నిండుదనాన్ని, అందాన్ని తేవాలి. పలాజోలు అందరికీ నప్పుతాయి. క్రాప్‌టాప్స్, కుర్తీ, టీషర్ట్, అనార్కలీ.. ఇలా దేనిమీదకైనా సరే.. పలాజో చక్కగా అమరుతుంది. అలాగే గీతలు, ప్రకృతి సోయగాలతో కనువిందు చేసే అద్దకాల పలాజోలైతే మరింత అందాన్నిస్తాయి.
*పొరలుగా..
లేయర్డ్ ఫ్యాషన్ ఈనాటిది కాదు. ఎప్పటినుంచో ఉంది. పాతే కొత్తగా కనికట్టు చేస్తుందని చెప్పడానికి ఇదే ఓ ఉదాహరణ. ఎనభైవ దశకంలో సందడి చేసిన లేయర్డ్ తరహా ఇప్పుడు మరోసారి సరికొత్తగా మన ముందుకు వచ్చేసింది. నేలను తాకేలా లాంగ్ ఫ్రాక్‌లను ఎంచుకున్నా, టాప్‌ల కైనా, టాప్ సాదాగా ఉండి హాండ్స్ డిఫరెంట్‌గా కావాలనుకున్నా, మోకాళ్ల వరకు మాత్రమే దిగినా సరే.. పలుచటి పొరలు పొరలుగా వేసి కుట్టిన వస్తశ్రైలి వేసవిలో హాయిగా ఉంటుంది.
*వన్‌పీస్
నేటి యువత అంతా సింగిల్ పీస్ వస్త్రానే్న కోరుకుంటోంది. అలాంటి వాటిల్లో లాంగ్ ఫ్రాక్స్, జంప్ సూట్లు ముందున్నాయి. అలానే పారదర్శకంగా ఎలాంటి వస్తశ్రైలిపైకైనా అందంగా నప్పేస్తున్న కేప్‌లకే ఇప్పుడు అధిక ప్రాధాన్యం. వీలైతే క్రాప్‌టాప్, అనార్కలీ, లాంగ్‌గౌన్ ఏదైనా సరే.. దానిపైకి ఆర్గాంజా కేప్‌టాప్‌ను ఎంచుకుంటే.. ఆహార్యానికే కొత్తదనం వస్తుంది.
*చేనేత
ఆఫీసుకైనా, సమావేశానికైనా కాస్త ప్రొఫెషనల్ లుక్ కావాలంటే దానిపైకి బ్లేజర్ బాగుంటుంది. అయితే ఈ కాలంలలో లెదని వేసుకోవడం కష్టమే.. అందుకే కలంకారీ, ఇకత్ వంటి చేనేత రకాలతో తయారుచేసిన జాకెట్లు, బ్లేజర్లను వాడుకోవచ్చు. ఇవన్నీ చిన్న చిన్న వేడుకలకు కూడా బాగుంటాయి. మడమల పైకి వచ్చేలా ప్యాంట్‌లను కుట్టించుకోవడం నేటి శైలి. దానిపైకి ఓ చక్కని స్టోల్‌ను ఎంచుకుంటే అద్భుతం.. అనే ప్రశంసలను అందుకోకుండా ఉండలేరు.
*అద్దకాలు
కాలం మారింది. ఇప్పుడు జర్దోసి పనితనం కన్నా.. మెషీన్ ఎంబ్రాయిడరీ పనితనాన్ని అందరూ కోరుకుంటున్నారు. ఆబ్‌స్ట్రాక్ట్ ప్రింట్లు, హ్యాండ్‌పెయింటింగ్ వంటి డిజైన్లకు ఎక్కువ ప్రాధాన్యం ఇస్తున్నారు. సాధారణ రకాల్లోనే సరికొత్తగా కనిపించాలనుకుంటే ఫ్లోరల్ మోటిఫ్‌లను, ప్లెయిన్ కుర్తాలపై కుట్టించుకున్నా బాగుంటుంది.
* ఈ కాలంలో తరచుగా వాడే ముదురు రంగుల్ని పక్కన పెట్టేసి, దేశవాళీ లేత రంగులను ఎంచుకోవడం మంచిది. పాశ్చాత్య రంగుల్లోని ఆంబ్రే, ఆలివ్‌గ్రీన్‌లు చాలా బాగుంటాయి. తెలుపు ఎప్పటికీ వనె్న తగ్గని రంగు.. లేత గులాబీ, పసుపు, ఊదా, నీలం.. ఇలాంటివి వేసవికి భలేగా నప్పేస్తాయి. ఇలా వేసవిని పరిగెట్టించి అందంగా, హాయిగా ఉండొచ్చు.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com