గుడివాడలో అవినాష్ ఎందుకు? లోకేష్ ఉండగా…TNI ప్రత్యేకం

ప్రస్తుతం జరుగుతున్న అసెంబ్లీ పార్లమెంటు ఎన్నికల్లో తెదేపా అధ్యక్షుడు చంద్రబాబునాయుడు అభ్యర్థుల ఎంపికలో కొన్నిచోట్ల పొరపాట్లు చేస్తున్నట్లు ప్రస్ఫుటంగా కనిపిస్తోంది. ప్రధానంగా కృష్ణాజిల్లాలో ఉన్న గుడివాడ అసెంబ్లీ స్థానం తెలుగుదేశానికి చాలా ప్రతిష్టాత్మకమైనది. గుడివాడ నియోజకవర్గం తెలుగుదేశానికి కంచుకోట. పార్టీ ఆవిర్భావం నుంచి జరిగిన ఎన్నికల్లో రెండు సార్లు మినహా గెలుపొందింది. మొత్తం రెండు ఉప ఎన్నికలు సహా ఎనిమిది సార్లు ఎన్నికలు జరిగితే ఆరు సార్లు తెదేపా విజయం సాధించింది. కేవలం 1989లో కాంగ్రెస్‌ నుంచి కఠారి ఈశ్వర్‌కుమార్‌, 2014లో వైకాపా నుంచి కొడాలి నాని గెలుపొందారు. 2004, 2009లోనూ కొడాలి నాని తెదేపా తరపునే పోటీ చేసి విజయం సాధించారు. 1983, 85 ఎన్నికల్లో ఎన్టీఆర్‌ ఈ స్థానం నుంచి గెలుపొంది ప్రాతినిధ్యం వహించడం విశేషం. 1985 ఉప ఎన్నికలు, 1994 ఎన్నికల్లో రావి శోభనాద్రి చౌదరి, 1999 ఎన్నికల్లో రావి హరగోపాల్‌, 2000 ఉప ఎన్నికల్లో రావి వెంకటేశ్వరరావు గెలుపొందారు. అలాంటి స్థానం నుంచి ఈసారి దేవినేని అవినాష్‌ను తెదేపా తరపున పోటీలోకి దింపి కొత్త ప్రయోగానికి తెరతీశారు. ఐతే దేవినేని అవినాష్ గుడివాడ అసెంబ్లీ స్థానం నుండి పోటీ చేసే స్థాయి కలిగిన వ్యక్తి కాదని అక్కడి తెలుగుదేశం వర్గాలు భావిస్తున్నాయి. గుడివాడలో రావి వెంకటేశ్వరరావు, పిన్నమనేని బాబ్జి యలవర్తి శ్రీనివాసరావులు తెలుగుదేశం పార్టీ అభ్యర్దిత్వాన్ని ఆశిస్తున్నారు. గుడివాడలో తెదేపా మూడు వర్గాలుగా విడిపోయింది. దీంతో చంద్రబాబు గుడివాడ స్థానాన్ని దేవినేని అవినాష్‌కి కేటాయించారు. రాజకీయ పరిశీలకులు మాత్రం ఇది చంద్రబాబు చేసిన పెద్ద తప్పిదంగానే భావిస్తున్నారు. వాస్తవానికి గద్దె రామ్మోహన్‌ను గాని, బోడె ప్రసాద్‌ను గాని గుడివాడకు పంపించి అవినాష్‌కు వారి స్థానాల్లో ఒక స్థానాన్ని కేటాయించి ఉంటే బాగుండేది. దేవినేని నెహ్రూకు విజయవాడ, పెనమలూరు నియోజకవర్గాల్లో మంచి పట్టుంది. బలమైన అనుచర వర్గం ఉంది. ఇవేమీ పట్టించుకోకుండా నెహ్రు కుమారుడు అవినాష్‌కు గుడివాడను కేటాయించడం సరైన నిర్ణయం కాదని తెదేపా వర్గాలు భావిస్తున్నాయి.
*** లోకేష్ ఉన్నాడుగా?
తెలుగుదేశం పార్టీ వ్యవస్థాపకుడు ఎన్టీరామారావు రాజకీయ రంగప్రవేశం గుడివాడ నుండే ప్రారంభమైంది. 1983లోనూ, 1985లో జరిగిన ఉపఎన్నికల్లోనూ రెండవ సారి ఎన్టీఆర్ ఇక్కడి నుండే గెలుపొందారు. తెలుగుదేశం పార్టీకి పుట్టినిల్లుగా గుడివాడ స్థానాన్ని ఆపా ర్టీ వర్గాలు భావిస్తూ ఉంటాయి. అటువంటి చోట కొడాలి నాని తెదేపా నాయకత్వం లోపం మూలంగా బలంగా నాటుకుపోయారు. రాజకీయంగా తొలిసారి ఎన్నికల రంగంలో నిలుస్తున్న చంద్రబాబు తనయుడు నారా లోఖేష్‌కు గుడివాడ నుండి రంగంలోకి దింపితే సీటు గెలుపొందటం ఖాయమని తెదేపా వర్గాలు భావిస్తున్నాయి.
*** కృష్ణా జిల్లాలో వైకాపా గెలిచే మొదటి స్థానం గుడివాడే!!!
తెలుగుదేశం పార్టీని, చంద్రబాబును బలంగా విశ్వసించేవారు తప్ప రాజకీయ పరిజ్ఞానం ఉన్న ప్రతి ఒక్కరూ గుడివాడలో కొడాలి నానీని ఓడించడం కష్టమనే అభిప్రాయం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. గుడివాడలో వైకాపా కన్నా కొడాలి నానికి వ్యక్తిగా మంచి పేరుంది. ముఖ్యంగా బలహీన వర్గాల్లో ఆయన బలంగా చొచ్చుకుపోయారు. గత ఐదు సంవత్సరాల నుండి తెలుగుదేశం పార్టీ సామ, దాన, భేద దండోపాయలు ప్రయోగించినప్పటికీ కొడాలి నానీని తెలుగుదేశం పార్టీలోకి తీసుకురాలేకపోయారు. గత అయిదేళ్ల నుండి కొడాలి నానిపై తెదేపా ప్రభుత్వం పలు కేసులు పెట్టింది. తెదేపా ఒత్తిళ్లకు తలొగ్గకుండా నానీ గుడివాడలో తిరుగులేని నేతగా ఎదిగారు. ఈ పరిస్థితుల్లో నారా లోకేష్ అయితేనే గుడివాడలో కొడాలి నానీకి సమఉజ్జీగా ఉంటాడని తెదేపా శ్రేణులు భావిస్తున్నాయి. లేని పక్షంలో మే 23వ తేదీన వచ్చే ఫలితం తేదేపాకు వ్యతిరేకంగానే ఉంటుందని రాజకీయ పరిశీలకులు దృఢంగా విశ్వసిస్తున్నారు. గుడివాడ విషయంలో ఇప్పటికైనా చంద్రబాబు పునరాలోచన చేయాలని తెదేపా వర్గాల్లో అభిప్రాయం వ్యక్తమవుతోంది. —కిలారు ముద్దుకృష్ణ, సీనియర్ జర్నలిస్ట్.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com