తిరువూరుకు రానురానంటూనే…జవహర్ వచ్చేశారుగా?-TNI ప్రత్యేకం


అందరు అనుకున్నదే జరిగింది. తిరువూరుకు జవహర్ తెదేపా అభ్యర్థిగా రాబోతున్నారని సంవత్సరం క్రితమే TVRNEWS చెప్పింది. అదే నిజమయింది. మూడు సార్లు పరాజయం పాలైన స్వామిదాస్‌కు నాలుగోసారి నిరాశే మిగిలింది. చివరి నిముషంలో నియోజకవర్గ తెలుగుదేశం నాయకులందరూ కట్టగట్టుకుని స్వామిదాస్‌కు టికెట్ ఇవ్వాల్సిందేనని తెదేపా అధ్యక్షుడిపై ఒత్తిడి తెచ్చినప్పటికీ ఫలితం లేకపోయింది. కొవ్వూరులో మంత్రి జవహర్‌కు ఉన్న వ్యతిరేకత తిరువూరులో స్వామిదాస్ కొంప ముంచింది. దీనికి తోడు ఎంపీ కేశినేని నాని, మంత్రి దేవినేని ఉమాలు సైతం స్వామిదాస్‌కు టికెట్ ఇప్పించడానికి ముందుకు రాలేదు. అధిష్టానం మాత్రం స్వామిదాస్‌కు తిరువూరు టికెట్ ఇచ్చే విషయం కనీసం పరిశీలన కూడా చేయలేదని తెదేపా వర్గాలు అంటున్నాయి. దీంట్లో స్వామిదాస్ దంపతుల స్వయంకృతాపరాధం కూడా చాలా ఉంది. వరసగా మూడు సార్లు పరాజయం పాలైన స్వామిదాస్ గత అయిదేళ్లల్లో పార్టీ కార్యకర్తలను, నాయకులను తనవైపు పూర్తిగా తిప్పుకోలేకపోయారు. ఆయనపై నమ్మకం ఉంచి నియోజకవర్గ కన్వీనర్ పదవి కట్టబెట్టినప్పటికీ ఆయన ఆ పదవిని తన సొంత అవసరాలకే వాడుకున్నారన్న అభిప్రాయం ఉంది. ఏది ఏమైనప్పటికీ పార్టీ నాయకులు, కార్యకర్తల్లోనూ, స్థానిక ప్రజల్లోనూ, ముఖ్యంగా పార్టీ అధిష్టానం వద్ద స్వామిదాస్ సౌమ్యుడిగా, మంచి వ్యక్తిగా ఎదుటివారికి అపకారం చేయని వ్యక్తిగానే గుర్తింపు పొందారు. మళ్లీ తెలుగుదేశం పార్టీ అధికారంలోకి వస్తే స్వామిదాస్‌కు ఎమ్మెల్యే కన్నా మంచి పదవే పార్టీ అధిష్టానం కట్టబెడుతుంది అనటంలో ఏమాత్రం సందేహం లేదు.
*** జవహర్ ముందు అన్ని సవాళ్లే!
తిరువూరు మండలం గానుగపాడుకు చెందిన కొత్తపల్లి జవహర్ అదృష్టం కలిసి వచ్చి పొరుగు జిల్లా కొవ్వూరు వెళ్లి ఎమ్మెల్యేగా ఎన్నికై చివర్లో మంత్రి అయ్యారు. మంత్రి పదవి వచ్చిన అనంతరం జవహర్ వ్యవహారశైలిలో చాలా మార్పు వచ్చింది. కొవ్వూరులో చాలా మంది దేశం నేతలను జవహర్ దూరం చేసుకున్నారు. వచ్చిన పదవిని సద్వినియోగం చేసుకోకపోతే ఎంతటి నాయకుడికైనా ఇబ్బందులు తప్పవని జవహర్ విషయంలో రుజువైంది. జవహర్ కుటుంబానికి ఈ ప్రాంతంలో మంచి పేరుంది. ఆయన అన్న రవీంద్రనాథ్ ఇక్కడ తెదేపా అభ్యర్థిగా పోటీ చేసి కోనేరు రంగారావు చేతిలో కొద్ది ఓట్ల మెజార్టీతో పరాజయం పాలయ్యారు. జవహర్ మంత్రి అయిన అనంతరం రవీంద్ర వ్యవహారశైలిలోనూ మార్పు వచ్చింది. అధికార దర్పంతో ఇసుకు దందాలు పాల్పడుతున్నట్లు, ఇతర పైరవీలు చేస్తున్నట్లు రవీంద్ర మీద ప్రచారం జరుగుతోంది. దీనికి తోడు తెలుగుదేశం పార్టీ మూడు సార్లు నుండి తిరువూరు పరాజయం పాలవుతూ వస్తోంది. ప్రస్తుత వైకాపా ఎమ్మెల్యే రక్షణనిధికి స్థానిక ప్రజలలో మంచి పలుకుబడి ఉంది. ప్రతి ఊరులోనూ ఆయనకు బలమైన అనుచర వర్గం ఉంది. స్థానికంగా ఉన్న తెలుగుదేశం సీనియర్ నాయకుల మధ్య సమన్వయము లేదు. గతంలో స్వామిదాసును ఓడించడంలో కొందరు నాయకులు కీలక పాత్ర పోషించారు. ప్రస్తుతం జవహర్ తిరువురుకు రావడం కొందరు తెదేపాకు నేతలకు ఇష్టం లేదు. తెదేపాకు ప్రతి గ్రామంలోనూ బలమైన కార్యకర్తలు ఉన్నప్పటికీ ఇప్పటి వరకు వారందరినీ సమన్వయపరచే నాయకత్వం లేకపోయింది. దీనికి తోడు వైకాపా ఎంపీ అభ్యర్థిగా పొట్లూరు వరప్రసాద్ రంగంలోకి వస్తూ ఉండటంతో వైకాపాలో తిరువూరు సీటు తిరిగి తమదేనన్న ధీమా వ్యక్తమవుతోంది. జవహర్ ఈ విషయాలన్నింటినీ దృష్టిలో పెట్టుకుని ఎన్నికల రంగంలో పావులు కదిపితే గట్టీ పోటీ ఇచ్చినట్లు ఉంటుంది. విజయానికి దగ్గరయ్యే అవకాశం ఉంది.—కిలారు ముద్దుకృష్ణ, సీనియర్ జర్నలిస్టు.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com