నాలుగేళ్లలో కాళేశ్వరం పూర్తి చేసి తీరుతాం

కాళేశ్వరం ప్రాజెక్టు పూర్తయితే ఉమ్మడి కరీంనగర్‌ జిల్లాలో అమృతధారలు పారినట్లుగా నాలుగు జలధారలు ఉంటాయని సీఎం కేసీఆర్‌ అన్నారు. గతంలో ధర్నాలు, పాదయాత్రలు చేసినా తెలంగాణకు నీళ్లు రాలేదన్నారు. గోదావరి నీళ్లతో తెలంగాణ తడవాలని మొక్కుకునే వాడినని చెప్పారు. కరీంనగర్‌లోని క్రీడా మైదానంలో నిర్వహించిన తెరాస లోక్‌సభ ఎన్నికల ప్రచారసభలో కేసీఆర్‌ మాట్లాడారు. ఎన్నికలపై తెరాస శ్రేణులకు ఆయన దిశానిర్దేశం చేశారు. దేవాదుల, మేడిగడ్డ, ఎల్లంపల్లి ప్రాజెక్టులు పూర్తయితే తెలంగాణ సస్యశ్యామలం అవుతుందని కేసీఆర్‌ వివరించారు. నాలుగేళ్లలోనే కాళేశ్వరం ప్రాజెక్టును పూర్తి చేసుకుంటున్నామన్నారు. ఐదేళ్ల క్రితం తెలంగాణ ఎలా ఉండేదో అందరికీ గుర్తుందని.. కాంగ్రెస్‌ నేతలు దశాబ్దాల పాటు ప్రాజెక్టులు పూర్తి చేయలేకపోయారని చెప్పారు. తెలంగాణ సాధిస్తానని 20 ఏళ్ల క్రితం కరీంనగర్‌ గడ్డమీదే శపథం చేశానని కేసీఆర్‌ గుర్తు చేశారు. జాతీయ పార్టీలు ఇప్పుడు దారుణస్థితిలో ఉన్నాయన్నారు. చట్ట ప్రకారం మనకు రావాల్సిన నిధులు మాత్రమే కేంద్రం ఇస్తోందని చెప్పారు. మూడు నెలలుగా ఏపీ సీఎం చంద్రబాబు తనను విమర్శిస్తున్నారని.. తాను ఏపీకి వెళ్లి ఓడిస్తానని ఆయన భయపడుతున్నారన్నారు. దేశానికి దారుణ గతి పట్టించింది కాంగ్రెస్‌ భాజపా మాత్రమే అని కేసీఆర్‌ మండిపడ్డారు. దేశంలో 70 వేల టీఎంసీల నీరు లభిస్తున్నా.. సాగుకు నీరు ఇవ్వలేదన్నారు. 2004లో ఏర్పాటైన బ్రిజేష్‌కుమార్‌ ట్రైబ్యునల్‌ నేటికీ పంచాయతీ తేల్చలేదన్నారు. 2 నెలల్లో తేల్చాల్సిన నీటి పంచాయతీలు 15 ఏళ్లు గడిచినా పరిష్కారం కాలేదన్నారు. భాజపా నేతలు మాత్రమే హిందువులు అయినట్లు మాట్లాడుతున్నారని.. మరి హిందువులు పూజలు చేస్తే భాజపా నేతలకు బాధ ఎందుకని కేసీఆర్‌ ప్రశ్నించారు. సంప్రదాయాలు కాపాడుతున్నామంటారని.. తాను పూజలు చేస్తే విమర్శిస్తున్నారని భాజపాపై ధ్వజమెత్తారు. భారత్‌ పరువు పోయేలా మోదీ, రాహుల్‌గాంధీ వ్యవహరిస్తున్నారని దుయ్యబట్టారు. భాజపా, కాంగ్రెస్‌ వెనుక నడిచేందుకు అన్ని పార్టీలు సిద్ధంగా లేవన్నారు. దేశంలో సమస్యలు పోవాలంటే సమాఖ్య ప్రభుత్వం రావాలని చెప్పారు. 16 ఎంపీ సీట్లతో ఏం సాధిస్తానని వెటకారం చేస్తున్నారని.. తమ వెంట 100 మందికి పైగా ఎంపీలున్నారన్నారు. తాము ఏం చేయబోతున్నామో ఎన్నికల తర్వాత తెలుస్తుందని కేసీఆర్‌ వ్యాఖ్యానించారు. కాంగ్రెస్‌, భాజపా ముక్త భారత్ కావాలని ఆయన పిలుపునిచ్చారు.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com